Hạng D
24/2/20
4.527
7.485
113
37
Cái này một phần là do ý thức, còn phần khác là do xe biển tỉnh, đi vào TP không quen, cũng không nhìn biển báo. Biển 60, 61 hay mắc vụ này nhất (theo em thấy)
Em mới bị hôm thứ 7 vì mù đường biển số 60 thế là mất 2tr bánh mì.

Hạng D
5/7/16
1.955
13.893
113
Em mới bị nộp bánh mì 2 tr vì lỗi này hôm thứ 7 tính chở vợ con lên quận 1 chơi, đường xá thì mù tịt cứ đi theo google map đang đi đường có 2 lane tới đèn đỏ có thêm lane rẽ trái, đang chạy sát con lươn ko kịp chuyển sang lane giữa do xe quá đông chạy vọt lên trước rẽ qua lane giữa nhưng ko kịp. XXX dọa phạt 4-6tr , giam bằng 1 tháng đứng năn nỉ mãi thì còn 2tr tiền tươi (do xe em biển tỉnh nên XXX dọa ghê quá). Rút kinh nghiệm đi quận 1 thì đi xe máy cho nhẹ đầu. Đúng là nhà quê lên thành phố hichic. Mà cái lỗi này có bị phạt nguội nữa ko các bác?

Lúc phạt xxx nói lỗi xe anh là gì?

Hạng D
4/9/06
2.278
21.867
113
Em mới bị hôm thứ 7 vì mù đường biển số 60 thế là mất 2tr bánh mì.
Lúc phạt xxx nói lỗi xe anh là gì?
Chạy sai làn đường chỗ có cắm biển R411.
biết sai hướng đi rồi thì cứ đi theo biển báo rồi kiếm chỗ vòng lại...cố làm gì để mất 2 triệu, đường xá không thể khép kín được, luôn phải có giao lộ

Hạng D
24/2/20
4.527
7.485
113
37
biết sai hướng đi rồi thì cứ đi theo biển báo rồi kiếm chỗ vòng lại...cố làm gì để mất 2 triệu, đường xá không thể khép kín được, luôn phải có giao lộ
Khổ là em nhà quê lên phố ko rành đường, mà lúc phát hiện ra là đứng nhầm em đã chuyển sang lane giữa (do có khoảng trống) mà vẫn bi XXX.

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
3/3/16
1.552
2.800
113
40
Mà bác đã hiểu thế nào là "sai làn đường" không?
tội bác ấy bị bọn xxx xơi tái.

rút đt ra quay (nhớ xin phép trước), rồi hỏi lại ảnh em vi phạm lỗi gì?
- nếu ảnh vẫn nói "sai làn đường": mời anh lập biên bản ghi rõ SAI LÀN ĐƯỜNG, em đi đóng phạt sau (đố anh nào dám lập biên bản). ảnh lơ thì ép ảnh lập bb luôn
- nếu ảnh nói sai vạch chỉ dẫn thì móc 200k mời ảnh cafe. ảnh ko chịu thì kêu lập biên bản đi

Hạng D
5/7/16
1.955
13.893
113
Em ko rõ 411 hay 412 mà bảo chạy sai làn đường, em ở quận 9 có bao giờ lên trung tâm nên lớ ngớ dính chưởng.
2 cái cực kì khác nhau, về ý nghĩa và giá tiền phạt

nên ko khó khi xxx nói a đi sai làn. uh sai làn là câu cửa miệng, ý là làn đi rẽ trái a đi vô mà đi thẳng thì nói nôm na cũng sai làn... nhưng sai làn mà đúng của nó là làn dành cho xe máy mà a đi vô thì a mới bị gọi là đi sai làn.

còn trường hợp của a, là biển 411, a chỉ là "ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường" thôi, chỉ có 4 củ max.