Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Tôi không phải giải thích ngoải lề, bạn đọc bài viết nếu thấy có gì chưa đồng ý thì trích dẫn và phản biện nhé.
Bác viết dài dòng quá em chỉ đọc lướt "Đèn trên làn đi thẳng XANH, đèn trên làn rẽ phải XANH"

Đèn theo hướng không phải theo làn nha bác.
Thì em đang phản biện đây, chưa thấy cái đèn nào theo làn hết , em cứ nhìn hướng thôi , trên làn em không có đèn mà làn khác xanh có hướng em đang đi thì em đi thôi.
Em đang hỏi bác là VN này có đèn theo làn hay không vì em chưa gặp , cũng đang muốn trãi nghiệm vì bác am hiểu nên mới viết bài.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Tôi không phải giải thích ngòai lề, bạn đọc bài viết nếu thấy có gì chưa đồng ý thì trích dẫn và phản biện nhé.
em nêu bác 1 tình huống nhe: xe em dừng trên làn có vạch chỉ rẽ trái , đèn trên làn rẽ trái đang đỏ, khi đen xanh theo hướng đi thẳng ở làn khác xanh , em chạy thẳng. Vậy theo như bác nói là xe em vi phạm vượt đèn đỏ nhỉ ? vì đèn trên làn em đang đỏ?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Thì em đang phản biện đây, chưa thấy cái đèn nào theo làn hết , em cứ nhìn hướng thôi , trên làn em không có đèn mà làn khác xanh có hướng em đang đi thì em đi thôi.
Em đang hỏi bác là VN này có đèn theo làn hay không vì em chưa gặp , cũng đang muốn trãi nghiệm vì bác am hiểu nên mới viết bài.
Bạn phản biện nội dung gì trong bài của tôi?
Còn bạn chưa thấy hay có thấy đèn này thì cũng không liên quan gì đến bài viết của tôi.
Nhắc lại lần nữa, vui lòng đọc cho thấu đáo bài viết và chỉ phản biện nội dung của bài viết nhé.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Bạn phản biện nội dung gì trong bài của tôi?
Còn bạn chưa thấy hay có thấy đèn này thì cũng không liên quan gì đến bài viết của tôi.
Nhắc lại lần nữa, vui lòng đọc cho thấu đáo bài viết và chỉ phản biện nội dung của bài viết nhé.
bác cũng chưa thấy luôn bác đi viết bài à :confused: thấy bác nêu tình huống đèn trên làn chuẩn mà

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
em nêu bác 1 tình huống nhe: xe em dừng trên làn có vạch chỉ rẽ trái , đèn trên làn rẽ trái đang đỏ, khi đen xanh theo hướng đi thẳng ở làn khác xanh , em chạy thẳng. Vậy theo như bác nói là xe em vi phạm vượt đèn đỏ nhỉ ? vì đèn trên làn em đang đỏ?
Bạn nên dựa vào các trường hợp đã nêu trong bài viết nhé. Và phải đọc từ đầu đến cuối, đừng trích ngang mà không hiểu ý người viết đã dẫn từ nội dung số 1 đến số 4 và các ví dụ.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
  • ===> TH1: Vi phạm cả 2 lỗi vượt đèn đỏ và không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường
  • View attachment 2870642
Bác không chịu hiểu em nhỉ , em đang nói cái TH1 của bác ấy, đèn xanh hướng thẳng sáng em chạy thẳng thì em chỉ vi phạm không tuân thủ vạch kẻ đường thôi chứ. Nếu có đèn theo làn mới gọi là vi phạm vượt đèn đỏ, mà em chưa gặp cái đèn đó bao giờ.

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bác không chịu hiểu em nhỉ , em đang nói cái TH1 của bác ấy, đèn xanh hướng thẳng sáng em chạy thẳng thì em chỉ vi phạm không tuân thủ vạch kẻ đường thôi chứ. Nếu có đèn theo làn mới gọi là vi phạm vượt đèn đỏ, mà em chưa gặp cái đèn đó bao giờ.
Bạn phải đọc các phần phía trên trước khi xuống các TH ví dụ này nhé.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Bạn phải đọc các phần phía trên trước khi xuống các TH ví dụ này nhé.
bác kết bài dưới cuối xa quá em lười đọc, em thấy cũng không có gì rắc rối, cứ mặc định theo hướng ông nào phạt vượt đèn đỏ mang đơn đi kiện thôi :D

Hạng D
5/7/16
1.953
13.849
113
bác kết bài dưới cuối xa quá em lười đọc, em thấy cũng không có gì rắc rối, cứ mặc định theo hướng ông nào phạt vượt đèn đỏ mang đơn đi kiện thôi :D

Ý dì lựn là lane đó (lane rẽ phải) có đèn giao thông riêng và là đèn chính

Bác k đọc hết bài nên zị đó. Bác tự nhận lười đọc nhé

• Love
Reactions: diluantran