Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Chào các Bác ! số là vừa rồi tôi có đi từ cầu Phú Mỹ ( hướng Q2 về Q7 ) xuống Nguyễn Văn Linh dư định rẽ phải vào Nguyễn Lương Bằng - BV Tâm đức. Do lần đầu tiên đi đường này lại gặp lúc trời mưa tối nên tôi chỉ còn biết nhìn theo bảng chỉ dẫn, khi nhập vào NVL thì thấy có bảng chỉ hướng đi như sau :
Đi thế nào cho đúng : ngã 4 Nguyễn Văn Linh rẽ phải vào Nguyễn Lương Bằng

Chạy tới gần ngã 4 NVL - NLB thì thấy dưới đường cũng có kẻ vạch đi thẳng và rẽ phải, nhưng tớ ngã 4 thì đèn tín hiệu lại chỉ cho phép đi thẳng và rẽ trái :
Đi thế nào cho đúng : ngã 4 Nguyễn Văn Linh rẽ phải vào Nguyễn Lương Bằng

Phân vân quá nhưng tôi cũng liều rẽ phải ( vì không rành đường mà , trời lại tối quá ) Tôi cũng không hiểu sao lại vậy, nhờ các bác rành đường khu vực này giải thích dùm đi như thế nào cho đúng. Cám ơn các bác !

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Khi đổ xuống cầu muốn rẽ phải bác đi phần đường bên phải có 2 làn đó, trong hình 1 nó năm chỗ hai bb cho xe đi thẳng rẽ phải (xen con làn trái, tải làn phải). Chỗ bác đi hôm qua là phần đường bên trái có 3 làn sau phình thành 4 làn ( 1 cho rẽ trái, 1 cho rẽ trái + đi thẳng, 2 cho đi thẳng) chỗ này có bảng cấm rẽ phải, bác hên đó.

Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Khi đổ xuống cầu muốn rẽ phải bác đi phần đường bên phải có 2 làn đó, trong hình 1 nó năm chỗ hai bb cho xe đi thẳng rẽ phải (xen con làn trái, tải làn phải). Chỗ bác đi hôm qua là phần đường bên trái có 3 làn sau phình thành 4 làn ( 1 cho rẽ trái, 1 cho rẽ trái + đi thẳng, 2 cho đi thẳng) chỗ này có bảng cấm rẽ phải, bác hên đó.
Cảm ơn bác chienthang đã chỉ, có lẽ tôi sẽ quay lại đó vào ban ngày để xem kỹ nó như thế nào chứ vẫn không hiểu vì sao ngay trước đèn tín hiệu mà dưới đường vẫn kẻ vạch đi thẳng và rẽ phải ( hình 2 )

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Cảm ơn bác chienthang đã chỉ, có lẽ tôi sẽ quay lại đó vào ban ngày để xem kỹ nó như thế nào chứ vẫn không hiểu vì sao ngay trước đèn tín hiệu mà dưới đường vẫn kẻ vạch đi thẳng và rẽ phải ( hình 2 )
E xem kỹ lại rồi, trong hình 2 bác đi đúng phần đường e chỉ đó, nhưng làn bác đi là dành cho xe tải, xe con phải đi làn xe In bên trái đang chạy đó (bác xem lại biển phân làn ở hình 1), chỗ này có đèn xanh tròn là được đi mọi hướng, bác đi như In rồi rẽ phải là chuẩn luôn.

Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Vâng cảm ơn bác, khi phát hiện ra như bác chỉ thì muộn mất rồi vì có dải phân cách với làn hỗn hợp bên phải trong cùng, đúng là lằng nhằng quá, lúc sáng hôm đó đi từ Nguyễn Lương Bằng ra rẽ trái để lên đường dẫn cầu PM, người đi cùng chỉ thế nào lại rẽ về NVL, lại phải rẽ qua Nguyễn Thị Thập để lên cầu, không quen đường khổ thế !

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Vâng cảm ơn bác, khi phát hiện ra như bác chỉ thì muộn mất rồi vì có dải phân cách với làn hỗn hợp bên phải trong cùng, đúng là lằng nhằng quá, lúc sáng hôm đó đi từ Nguyễn Lương Bằng ra rẽ trái để lên đường dẫn cầu PM, người đi cùng chỉ thế nào lại rẽ về NVL, lại phải rẽ qua Nguyễn Thị Thập để lên cầu, không quen đường khổ thế !
Bác đi đúng đường rẽ phải, chỉ sai làn, bác phải chuyển qua làn trái để rẽ phải giống cái Innova bên trái xa xa đó chứ ko phải làn hỗn hợp, đổ từ cầu xuống không có đường vào lane hỗn hợp đâu.

Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Bác đi đúng đường rẽ phải, chỉ sai làn, bác phải chuyển qua làn trái để rẽ phải giống cái Innova bên trái xa xa đó chứ ko phải làn hỗn hợp, đổ từ cầu xuống không có đường vào lane hỗn hợp đâu.
À ra vậy , tâm lý chung của lái xe là muốn rẽ phải thì phải cặp lề phải bác ạ ! giờ thì rõ rồi .

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Đường Nguyễn Văn Linh em đi cũng rối tung lên mấy lần phải vòng lại, có lần về Đồng Nai mà lại rẽ đi Miền tây lại vòng lại, cái đó chắc cũng do e đọc diễn đàn nghe nói trên đường này xxx làm căng nên vừa tâm lý cảnh giác vừa lo nhìn BB nên hay vịt lộn...