Hạng F
29/10/14
8.537
11.213
113
Ngày xưa em đi con xe cỏ kia rio phi vào chỗ chợ nhỏ lã xuân oai q9. Ôi trời ko biết ngập bao nhiêu cm nhưng cảm giác xe nổi nên luôn. Kinh khủng chắc phải ngang xe. Vậy mà xe ko bị sao. Sáng hôm sau ngủ dậy xe thối cả xóm ra chửi. Nhòm xuống gầm toàn ruột gà với lông ngan lông vịt. Nhìn vào mặt ca lăng đang trước. Ôi thôi một mớ bòng bong toàn ruột gà chui đầy vào trong cái cản trước. Mang ra chỗ rửa xe phải cho bọn nó 500k nó mới lôi hết ra cho. Kỷ niệm bơi lội nhớ đời của em

Hạng B1
17/2/18
87
104
33
38
Em nản với các bác ở trên biện hộ cho vụ lội nước của GLC, theo cá nhân em mà xe chỉ lội dc 30cm mà còn nước tĩnh thì đi mịa nó xe đạp còn hơn

• Like
Reactions: Car_Passion
Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Sống ở SG thì không thể tránh khỏi việc sẽ có lần qua đường ngập lụt. Thôi thì nên tính toán tránh né tốt nhất có thể, còn lỡ vào rồi thì nên đi thật chậm mà thôi, để ý chiếc đã vượt qua bãi ngập đó xem có cùng loại như mình hay không, tự thăm dò chiều sâu bằng cách nhìn bánh xe cấc phương tiện đã và đang trong vũng ngập.
có bác nói không lẽ mang theo thước đo vũng ngập khi vượt qua sao? em quả quyết là nên mang theo thước nếu như : Nơi ngập đó không 1 phương tiện nào đang vượt qua. Ví như đi vào con đường mà không một bóng người, đoạn đó bị ngập. Nếu ai không xuống thăm dò độ sâu trước mà cho xe vượt qua luôn thì em bái phục luôn không còn bàn cãi làm gì nữa.
Thêm một kinh nghiệm nữa sống ở cái sài gòn này, nếu mưa lớn thì nên đua về trong mưa luôn nếu có thể, chứ đợi mưa xong thì thôi rồi luôn, người như trẩy hội và kẹt xe, ngập lụt tứ phương.....

Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Em cá với Cụ xe đạp sẽ lội hơn 30cm nhưng trong điều kiện nước động chứ không phải nước soi gương của Mer GLC. Nên trong điều kiện trời mưa, các Cụ đi GLC nên lấy xe đạp mà đi, vừa khỏe người, lại tiết kiệm cả trăm củ thay cầu mới :D

Em nản với các bác ở trên biện hộ cho vụ lội nước của GLC, theo cá nhân em mà xe chỉ lội dc 30cm mà còn nước tĩnh thì đi mịa nó xe đạp còn hơn

Hạng F
29/10/14
8.537
11.213
113
Vấn đề luôn hot khi mùa mưa đến.
Các bác khai sáng giùm em khoảng " water wading depth" con CX5 là bao nhiêu? Để em biết đường mà tránh. Đa tạ.
Chả có cái water wading depth" nào đâu. Đi ngập nước thì hên xui pác ạ. Cùng 1 đoạn đường ngập có khi suv chết máy nhưng con morning cùi lại qua được