Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Có phải bluetooth của bác đang dùng là loại USB ra jack 3.5 không? loại của em không có lỗ 3.5. Một đầu USB đực để cấm vào cổng USB của head unit hoặc cổng iPod, trên đó có lỗ mic bé xíu. Cái này rất tiện cho mấy em morning hoặc head unit "tàu", bổ sung thêm thoại rảnh tay mà có thể nghe nhạc không dây "hay trong tầm giá" ;)
USB em trong nhu the nay. May lo o duoi em chua biet su dung

Điện thoại phát âm thanh qua loa oto

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Vậy cái của bác cổng usb chỉ cấp nguồn thôi, âm thanh vẫn ra jack 3.5 nối vào aux ?
Của em thì chỉ cấm mỗi đầu usb vào cổng ipod/usb trên head unit là xong, nó có luôn lỗ mic đấy

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
còn specs của nó đây ạ, em lấy từ ebay

100% Brand New and High Quality
Size:About 6cm x 2cm x 0.8cm
Color:Shown as pictures
Bluetooth Specification: V2.1
Supported profiles: A2DP, AVRCP
The receiver distance: about 10m (without Block)
Compact and mini-sized design,easy to take along with.
Built in microphone, supports handsfree function.
Enable you to enjoy music and voice in the Bluetooth-enabled multimedia or music player wirelessly with a companion Bluetooth Stereo headset.

Instructions for Use:
1. Insert the receiver into the speaker's USB interface.
2. Open the Bluetooth enabled mobile phone (or computer), and search the surrounding bluetooth devices to find a device called BT-DONGLE and then its' pairing code is 0000(if asked),after the pairing is successful, the led light will slow down.
3. Then you can select the music via Bluetooth from a cell phone or computer, a great music will play from speaker.

Package Included:
1 x USB Bluetooth Music Receiver

Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Em chỉ việc cắm cái USB này vào cổng USB head unit trên xe ô tô, kết nối điện thoại với nó và nghe nhạc điện thoại từ loa xe (giống như instructions trong specs bác lấy từ ebay). Chẳng dùng gì mấy cái lỗ kia bác ạ. Nên em mới bảo chưa biết mấy cái lỗ đó dùng làm gì?

Hạng B2
8/4/15
231
145
43
QUẬN 9
Mình có thắc mắc : nếu đã cắm usb vào ổ usb trên xe thì tại sao ta ko nghe nhạc trên usb luôn lấy nhạc trong điện thoại làm chi cho mau hết pin? còn nữa, nếu xài usb có Bluetooth thì khi ta mở bluetooth trên điện thoại sẵn, khi có cuộc gọi đến ta có thể nghe rảnh tay trên loa của xe hay ko? bấm chức năng nào ? bạn nào biết hay chỉ dùm

• Like
Reactions: duchuy02
Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Mình có thắc mắc : nếu đã cắm usb vào ổ usb trên xe thì tại sao ta ko nghe nhạc trên usb luôn lấy nhạc trong điện thoại làm chi cho mau hết pin? còn nữa, nếu xài usb có Bluetooth thì khi ta mở bluetooth trên điện thoại sẵn, khi có cuộc gọi đến ta có thể nghe rảnh tay trên loa của xe hay ko? bấm chức năng nào ? bạn nào biết hay chỉ dùm
báo cáo bác là cái không dây hay bluetooth nói riêng là mang đến sự tiện lợi cho người trong xe:
- điện thoại bác lúc nào cũng mang theo người nên có thể chép nhạc vào dễ dàng, thậm chí download cả chục album vào điện thoại chỉ bằng vài thao tác trên điện thoại, thậm chí nếu xài 3G trọn gói bác có thể nghe nhạc/radio online
- màn hình và bàn phím điện thoại giúp bạn DJ dễ dàng hơn headunit, chọn/lựa bài hát, tìm kiếm, tạo playlist,...
- khi lái xe phục vụ sếp, gấu hay f1 bác ko phải lo chọn, chỉnh nhạc, họ có thể ngồi cách 2 băng ghế sau và tự phục vụ nhạc cho mình
em mới nghĩ ra được nhiu đó

Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Bác meshow cho hỏi cái USB bluetooth có lỗ mic bán ở đâu và giá bao nhiêu? Tks bác.

• Like
Reactions: meshow
Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Báo cáo bác là hôm trước sau khi nghe có loại bluetooth usb này thì em chạy ra nhật tảo, tìm hỏi mấy tiệm thì mua được ở một tiệm linh kiện vi tính trên đường Tân Phước khu nhật tảo, bác cứ chạy hỏi khu đó em nghỉ chắc họ bán nhiều. Giá hạt dẻ 120k/ cái.
Em gắn trên xe em đang dùng headunit trung của thì dùng ngon, nhưng dùng với lỗ ipod trên morning 2011 nhập thì chập chen lắm. Có thể nó chỉ hợp với headunit đồng hương Trung của thôi ạh

Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Cám ơn bác meshow. USB có lỗ mic 120k đúng là hạt dẻ. Em nhót một cái cũng khu chợ Nhật tảo (ngay đầu đường Nhật Tảo cắt Lý Thường Kiệt) 150k không lỗ mic. Nghe nhạc được, nhưng xem video thì bị lệch pha, thấy miệng há ra một lúc sau mới nghe thấy tiếng. Của bác bị rứa không?