Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
Nếu khả năng kinh tế được thì ổn.
Chứ vô bv nhiều khi nhiễm chéo mệt thêm
Vào đó thì em cũng xác định là chi phí cao rồi, em sợ cháu bị biến chứng. Thường 1 ca TCM này nếu không chuyển biến xấu thì nằm viện tầm mấy ngày vậy anh? Hnay bác sỹ mới cho 1 viên thuốc và 1 bịch chữ P thuốc trung hoà axit. Hnay cả nhà phải trực trong BV rùi anh

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
hơi ngoài lề xíu liên quan tới TCM, các bác lưu ý luôn luôn nhớ mua bảo hiểm du lịch trước khi đi du lịch cho dù bé luôn biểu hiện khỏe mạnh... cả nhà e đi du lịch lúc đi bé khỏe mạnh, qua đến Sing sau 1 ngày thì biểu hiện bệnh phải chạy vào bênh viện thì xác định là TCM... sau đó về VN bao hiểm trả hết. Do sức đề kháng cũng tốt bs cũng ko yêu cầu nhập viện, nghỉ ngơi khoảng 5 ngày là khỏi hẳn.

Điều trị TCM ở Vinmec ổn không?

Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
Nhóc nhà mình 11 tháng mới bị tay chân miệng, hôm nay qua khám ở Vinmec BS yêu cầu nhập viện? Nên nhập viện ở Vinmec hay qua Nhi đồng vậy mấy anh?
hi a6, bé bị nặng không? 2 thằng nhóc nhà mình mới bị xong nhưng bs chỉ kêu ở nhà theo dõi. Nhập viện thì vô ND1, ND2, hoặc Nhiệt đới nha. Bác sĩ Victoria cũng khuyến cáo vô 3 bv đó cho bệnh SXH và TCM. Còn viêm phổi thì có tiền vô Vinmec hay bv ccj cũng đc

Hạng C
2/1/16
571
32.544
93
Cám ơn anh, mình giờ cho cháu nhập viện ở Vinmec luôn chứ Nhi đồng đông quá sợ lây nhiễm chéo. Cháu ở nhà không đi đâu cả mà không hiểu sao lại bị
Chắc anh đã tay, chân, miệng với em nào đó rồi về truyền cho cháu!

Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
hi a6, bé bị nặng không? 2 thằng nhóc nhà mình mới bị xong nhưng bs chỉ kêu ở nhà theo dõi. Nhập viện thì vô ND1, ND2, hoặc Nhiệt đới nha. Bác sĩ Victoria cũng khuyến cáo vô 3 bv đó cho bệnh SXH và TCM. Còn viêm phổi thì có tiền vô Vinmec hay bv ccj cũng đc
Mới sốt hôm qua hôm nay thôi, thấy bác sỹ có cho kháng sinh. Mình thì không có kinh nghiệm gì trong chuyện này. Giờ đã nhập viện ở Vinmec chờ theo dõi tiếp thôi, nếu nặng chắc phải qua Nhi đồng

Hạng C
2/1/16
571
32.544
93
Mới sốt hôm qua hôm nay thôi, thấy bác sỹ có cho kháng sinh. Mình thì không có kinh nghiệm gì trong chuyện này. Giờ đã nhập viện ở Vinmec chờ theo dõi tiếp thôi, nếu nặng chắc phải qua Nhi đồng
Hôm rồi cách đây không lâu có một thớt TCM của một anh mở rất dài. Có nhiều bác sĩ tham gia. Anh mở lại xem sao. Mình chỉ 1 điểm quan trọng là TCM được công bố là dịch, và các bệnh viện địa phương đều có phác đồ điều trị TCM, không nhất thiết phải vào Nhi Đồng.

• Like
Reactions: MaybachS600