Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Mới nc với BS, dự kiến nằm 3 ngày anh. Cháu phải dùng kháng sinh nên chắc không nhẹ rồi
Bệnh này ko uống kháng sinh. A coi kỹ lại phải tay chân miệng ko ? Tùy tiện uống kháng sinh, cháu nhỏ tuổi bị hại gan còn mệt nữa. Con a nhiêu tháng rồi? Hay là a nhầm lẫn gì ở đây?

• Like
Reactions: MaybachS600
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
hồi con bé nhà bị sốt xuất huyết, lên nd1 , bs khám, test máu rồi cho thuốc về uống
mỗi ngày lên tái khám 1 lần

Chỉ khi nào nguy cấp đến tính mạng, cần phải cấp cứu kịp thời và truyền dịch mới phải ở lại thôi a.

Vậy là con a sốt xh nhẹ rồi đó. Chứ nặng là phải nhập viện cho chắc ăn.

• Like
Reactions: gatronggay
Hạng D
6/8/16
2.420
18.303
113
Tay chân miệng chủ yếu uống nước và nghỉ ngơi là chính thôi, vào đâu chả thế. Chỉ lo biến chứng và bệnh cơ hội, nhập viện theo dõi cho sát. Chứ nó là virut, không có thuốc chữa, chỉ để cơ thể tự chiến đấu.
Đúng là như thế...

Hạng C
13/2/09
549
36.601
93
Bác sĩ đã chỉ định rồi mà anh còn ko tin hả? Bệnh viện tư thì A cứ hỏi cặn kẽ tình trạng của cháu thôi. Bệnh thì phải nghe bác sĩ chứ đau thể nghe chém gió được Anh! Nhờ bác sĩ @dcv chủ trì vụ TCM bên BV nhi đồng ghé qua thông tin thêm tình hình dịch TCM :)

Chỉnh sửa cuối:
Bác sĩ đã chỉ định rồi mà anh còn ko tin hả? Bệnh viện tư thì A cứ hỏi cặn kẽ tình trạng của cháu thôi. Bệnh thì phải nghe bác sĩ chứ đau thể nghe chém gió được Anh! Nhờ bác sĩ @dcv chủ trì vụ TCM bên BV nhi đồng ghé qua tư vấn thêm :)
Anh xúi bs đi đá nồi cơm đồng nghiệp hả? Bị oánh hỏi sao xui

Hạng C
13/2/09
549
36.601
93
Anh xúi bs đi đá nồi cơm đồng nghiệp hả? Bị oánh hỏi sao xui
Nào mình có xúi đá nồi cơm gì đâu, ý mình là tư vấn thông tin tình hình dịch bệnh hiện thế nào thôi, anh làm như ảnh dễ bị xúi lắm không bằng! Có thể câu chữ của mình dễ bị hiểu lầm, mình sẽ sửa lại:D

Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103
Nhóc nhà mình 11 tháng mới bị tay chân miệng, hôm nay qua khám ở Vinmec BS yêu cầu nhập viện? Nên nhập viện ở Vinmec hay qua Nhi đồng vậy mấy anh?
Cứ Nhi Đồng cho chắc anh ạ. Cháu nội tôi bị TCM bố mẹ nó cứ định cho An Sinh vì có bs quen , tôi nẹt cho trận bắt vào Nhi Đồng,bs theo dõi 1 lúc rồi cho về, trong lòng mình cũng ko băn khoăn.

Nào mình có xúi đá nồi cơm gì đâu, ý mình là tư vấn thông tin tình hình dịch bệnh hiện thế nào thôi, anh làm như ảnh dễ bị xúi lắm không bằng! Có thể câu chữ của mình dễ bị hiểu lầm, mình sẽ sửa lại:D
BS bệnh viện này dễ mặc áo vào khám bệnh tại bv khác quá hà? Mà ko trực tiếp khám thì biết mức độ thể nào mà tư với chả vấn?