Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Cháu đã nhập viện ở Vinmec rồi để theo dõi thêm sao? Vinmec có tình trạng nhẹ nhưng cũng yêu cầu nhập viện không anh?
Tay chân miệng nếu ko sốt kéo dài trên 39 độ thì ở nhà, uống nước nhiều và giữ vệ sinh là được . Khi nào sốt cao ko hạ nhiều ngày, uống thuốc cũng ko hạ, biến chứng thì nhập viện theo dõi.

Chắc con anh nguy cấp nên họ mới cho nhập viện. Chứ ko thì chả ai kêu nhập viện chi cả. A có con nhỏ thì mốt nó bị hoài, sẽ có kinh nghiệm thôi. Cháu có sốt ko?

Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
Tay chân miệng nếu ko sốt kéo dài trên 39 độ thì ở nhà, uống nước nhiều và giữ vệ sinh là được . Khi nào sốt cao ko hạ nhiều ngày, uống thuốc cũng ko hạ, biến chứng thì nhập viện theo dõi.

Chắc con anh nguy cấp nên họ mới cho nhập viện. Chứ ko thì chả ai kêu nhập viện chi cả. A có con nhỏ thì mốt nó bị hoài, sẽ có kinh nghiệm thôi. Cháu có sốt ko?
Có sốt tối qua nhưng nay đỡ sốt rồi, không có kinh nghiệm nên cũng run. Giờ cũng lỡ nhập viện rồi nên theo dõi tiếp xem sao, giờ cản Vợ không nhập viện rồi có biến chứng gì lại đổ thừa. Với lại mún trải nghiệm dịch vụ Vinmec xem sao, lâu nay người thì khen người thì chê không biết ntn

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Có sốt tối qua nhưng nay đỡ sốt rồi, không có kinh nghiệm nên cũng run. Giờ cũng lỡ nhập viện rồi nên theo dõi tiếp xem sao, giờ cản Vợ không nhập viện rồi có biến chứng gì lại đổ thừa. Với lại mún trải nghiệm dịch vụ Vinmec xem sao, lâu nay người thì khen người thì chê không biết ntn

Ặc...muốn nhập hay ko nhập phải có chỉ định bs. Uống thuốc mà hạ thì về nhà chứ nhập làm gì....mai mốt nhìn cái Bill 100 chai lại shock than trời sao người ta trị bệnh TCM chưa tới 1chai mà mình tốn 100 chai....

Ngày mai con a ko sốt nữa thì chửi thằng cha bs kêu nhập viện. Khiếu nại lên gđ bệnh viện.

P/s: bs ko kêu nhập mà vợ a tự kêu nhập thì ko liên quan tới bs nha.

Hạng C
27/3/08
994
24.907
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Vào đó thì em cũng xác định là chi phí cao rồi, em sợ cháu bị biến chứng. Thường 1 ca TCM này nếu không chuyển biến xấu thì nằm viện tầm mấy ngày vậy anh? Hnay bác sỹ mới cho 1 viên thuốc và 1 bịch chữ P thuốc trung hoà axit. Hnay cả nhà phải trực trong BV rùi anh
Anh nên hỏi trực tiếp bác sĩ điều trị nha
Anh đừng có ngại
Anh là khách hàng
Anh chấp nhận trả tiền đúng giá dịch vụ nên anh cứ việc hỏi thoải mái trong phạm vi liên quan đến bệnh của con anh.

• Like
Reactions: MaybachS600
Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
Ặc...muốn nhập hay ko nhập phải có chỉ định bs. Uống thuốc mà hạ thì về nhà chứ nhập làm gì....mai mốt nhìn cái Bill 100 chai lại shock than trời sao người ta trị bệnh TCM chưa tới 1chai mà mình tốn 100 chai....

Ngày mai con a ko sốt nữa thì chửi thằng cha bs kêu nhập viện. Khiếu nại lên gđ bệnh viện.
Thì BS Vinmec chỉ định nhập viện đó anh, lấy p và nằm đó theo dõi rồi. Em chỉ lăn tăn là nhiều khi trường hợp cháu bị nhẹ mà vì chỉ tiêu doanh số nó ép nhập viện thôi. Nằm phòng riêng mỗi cháu 1 P cách ly thì như ở nhà thôi, chỉ gđ và trực vất vả

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Thì BS Vinmec chỉ định nhập viện đó anh, lấy p và nằm đó theo dõi rồi. Em chỉ lăn tăn là nhiều khi trường hợp cháu bị nhẹ mà vì chỉ tiêu doanh số nó ép nhập viện thôi. Nằm phòng riêng mỗi cháu 1 P cách ly thì như ở nhà thôi, chỉ gđ và trực vất vả

Mình chỉ a nè. Mai gọi 1080 đặt lịch khám dịch vụ nhi đồng. Hẹn đúng giờ đó, cho con qua khám 10 phút, bs kêu về nghỉ ngơi thì đi về bv con a đang ở trả phòng đi về.

Bản thân mình nghĩ con anh phải rất nặng nên mới nhập viện. Nhiều khi anh ở 2 tuần chưa về nhà được. Tiền thì cần nhưng bs phải có lương tâm chứ

Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
Mình chỉ a nè. Mai gọi 1080 đặt lịch khám dịch vụ nhi đồng. Hẹn đúng giờ đó, cho con qua khám 10 phút, bs kêu về nghỉ ngơi thì đi về bv con a đang ở trả phòng đi về.

Bản thân mình nghĩ con anh phải rất nặng nên mới nhập viện. Nhiều khi anh ở 2 tuần chưa về nhà được. Tiền thì cần nhưng bs phải có lương tâm chứ
Mới nc với BS, dự kiến nằm 3 ngày anh. Cháu phải dùng kháng sinh nên chắc không nhẹ rồi

Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
Mới sốt hôm qua hôm nay thôi, thấy bác sỹ có cho kháng sinh. Mình thì không có kinh nghiệm gì trong chuyện này. Giờ đã nhập viện ở Vinmec chờ theo dõi tiếp thôi, nếu nặng chắc phải qua Nhi đồng
lạ nhỉ, bệnh này ko có uống kháng sinh a6 ơi. Để đó nó tự khỏi. Vinmec gì kỳ quá. Anh xem cái này lần trước mình theo nè:

Chăm sóc trẻ bệnh tay chân miệng tại nhà như thế nào?
Trẻ bệnh tay chân miệng chỉ có sốt nhẹ < 38,50C, loét miệng, hồng ban mụn nước lòng bàn tay chân, tỉnh táo, chơi, thường được bác sĩ cho điều trị ngoại trú. Phụ huynh biết cách chăm sóc trẻ như sau:
  • Uống thuốc theo toa bác sĩ: hạ sốt, giảm đau, đa sinh tố. Hạ sốt khi sốt > 380C bằng Paracetamol liều 10-15 mg/kg/lần (uống) có thể lặp lại mỗi 4- 6 giờ khi sốt lại
  • Dinh dưỡng đầy đủ theo tuổi, ăn thức ăn lỏng dễ tiêu, tránh thức ăn chua, cay,… Trẻ còn bú cần tiếp tục cho ăn sữa mẹ. Trẻ thường đau họng miệng do vết loét nên có thể sử dụng thuốc tráng niêm mạc dạng sữa nhũ dịch như phosphalugel hoặc varogel hoặc trimafort,…cho trẻ ngậm nuốt 1-2ml /lần để dịu cơn đau rồi mới cho trẻ ăn.
  • Vệ sinh răng miệng.
  • Cho trẻ nghỉ học, nghỉ ngơi tại nhà, tránh kích thích và cách lý với trẻ khác.
  • Tái khám mỗi 1-2 ngày trong 8-10 ngày đầu của bệnh.Trẻ có sốt phải tái khám mỗi ngày cho đến khi hết sốt ít nhất 48 giờ.
Khi nào cần đưa trẻ tái khám ngay?
Phụ huynh lưu ý khi trẻ có biểu hiện một trong các dấu hiệu cảnh báo nặng sau, PHẢI đưa trẻ đến bệnh viện ngay, bất kể trong đêm:
  • Sốt cao
  • Thở bất thường
  • Quấy khóc liên tục
  • Khó ngủ hoặc ngủ li bì hoặc ngủ gà
  • Giật mình, hốt hoảng, chới với
  • Ngồi không vững hoặc đi loạng choạng
  • Run tay, chân hoặc co giật
  • Vả mồ hôi
  • Nôn ói nhiều, bỏ ăn, bỏ bú
  • Yếu tay chân
  • Da nổi bông, vân tím hoặc xanh tái

• Like
Reactions: wanna see sunrise
Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
mai mốt anh đi khám Victoria nha, Vinmec tào lao quá

Hạng C
29/5/11
791
52.341
93
32
hồi con bé nhà bị sốt xuất huyết, lên nd1 , bs khám, test máu rồi cho thuốc về uống
mỗi ngày lên tái khám 1 lần