Tập Lái
17/3/07
41
0
0
Xin chào các đại ca,
Xin tự giới thiệu em, Ghien xe cu, thành viên mới được kết nạp. Em đang có kế hoạch xơi một con Mazda 626 đời 94, đã chạy khoảng 255 nghìn km, nước sơn dặm vá hơi bị nhiều, còn máy đã bung một lần rồi. Chủ của nó kêu giá 168 triệu. Theo các đại ca thì em có nên lấy không ?

Hạng B2
26/12/06
136
0
16
RE: Định giá dùm em với, com Maz này thơm quá

em này mà bác kêu thơm quá em cũng chịu! bốc mùi rồi đấy bác!

Tập Lái
17/3/07
41
0
0

Con này em chạy thử rồi, 8,5 lít/100km (2.0), hình như là chưa có máy lạnh. sườn gầm còn cứng, sạch sẽ. Vậy theo các đại ca thì nên lấy giá bao nhiêu thì vừa ?

Hạng B2
26/12/06
136
0
16

Chiếc này khung gầm thì khỏi chê rồi, nội thất cũng rộng rãi.. bác trả 7,5k hoạc 8k mẽo, nói với chủ xe để 2k$ bác còn mông má lại em nó chứ

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em này hình như form tròn, gầm thấp, máy theo em biết là không mạnh, hơi ì. Giá 8k nếu bác mua được thì ok rồi. Nhưng theo em giá cũng nên thế thôi, em này chạy như vậy cũng chẳng thơm gì lắm :)

Tập Lái
17/3/07
41
0
0

Cảm ơn các đại ca nhiều.
Thú thiệt là em ghiền con 626 này lâu rồi, cho nên giá hơi chát em cũng ráng. Em cũng trả 8 K rồi nhưng chủ xe good bye không thèm nói thêm câu thứ hai.
Em chỉ muốn biết Mazda đời này có những khuyết tật gì là chính để sau này biết đường mà chuẩn bị. Các đại ca vui lòng chia sẻ cho em nhé.

Hạng B2
26/12/06
136
0
16

Những em này thường là xe của các công ty LD hoặc Cty 100% nước ngoài, đã hết thời gian khấu hao nên thanh lý (vì thời điểm này các bác đại gia VN nhập xe dạng khung gầm và động cơ chỉ "chơi" Camry), thường giá chỉ đến 4k là đỉnh điểm cho 1 chú đời 94! phần còn lại ra giấy tờ người mua lo! nhưng quất hơn 10k em này thì quá dã man... nếu chủ goodbye bác cũng không dí nó làm gì...

Hạng B2
1/11/06
181
3
18

Cuối năm ngoái em có thằng em có đúng con này,,, xe cũng còn tạm ngon bán được 140tr...

Tập Lái
17/3/07
41
0
0

Đại ca quachtinh ở đâu vậy ?
Có thể tả thêm chi tiết về con tạm ngon đó được không ? Có bịnh tật điển hình nào không ?

Hạng B2
1/11/06
181
3
18

Con đó nói chung là tạm ngon, cậu em trước khi bán đã sơn lại và thổi hai bên cửa bị cọ móp... ngoài ra trước đó máy hơi ướt thì đã thay gioăng quy lát... có 1 bệnh mà chạy thử mới thấy và không sửa đó là gối đỡ hay gì đó của 1 bên bánh trước yếu, vào chỗ ổ gà to phải đệm phanh nếu không nghe thấy tiếng khục khục nhỏ...

à, chính xác là tháng 12/2006 nó bán đựoc 150tr chứ không phải 140tr... về khen bán đựoc giá mãi...

Dòng xe này chạy hơi ì nhưng vẫn chạy Nghệ an, hà tĩnh tốt...

Theo con xe bác đang soi thì tại thời điểm này giá tầm 130tr thì hẵng lấy.... hơn một tý có nhiều lựa chọn, tội gì phải máu vội bác...