Hạng C
31/5/11
512
606
123
Em không muốn phá đám, nhưng em nghe một nguồn nói là nên mua Scirocco máy 2.0 TSI, máy 1.4 Twincharge (vừa có turbo, vừa có supercharge) khá kén xăng cộ ở Việt Nam (chưa kể lỗi hộp số DSG 7 cấp).

Hạng B2
8/6/16
112
32
28
34
Theo mình thì tầm 650 nhé. Bác nhớ check kỹ xe còn ngon không để biết đường trừ bớt giá. Chứ bữa lên chợ tốt coi con scirocco cũng tầm 650 mà nhìn thèm quá. Cũng mong muốn đổi qua còn này để vi vu. Có bác nào ở đây muốn nhượng lại không nhỉ ?

Tập Lái
8/6/16
14
1
3
30
Theo mình thì tầm 650 nhé. Bác nhớ check kỹ xe còn ngon không để biết đường trừ bớt giá. Chứ bữa lên chợ tốt coi con scirocco cũng tầm 650 mà nhìn thèm quá. Cũng mong muốn đổi qua còn này để vi vu. Có bác nào ở đây muốn nhượng lại không nhỉ ?
E có nè cụ

Tập Lái
1/6/16
46
16
13
123
Mình đang cần xem 1 con, ai có inbox cho em coi hình ảnh, giá cả, tình trạng tí nhé

Hạng B2
8/6/16
112
32
28
34
Bữa lên chợ tốt cũng có một em tầm 7-800 thì phải mà đời mới hơn. Bác lên check thử nhé. Bữa cũng thích lắm mà chưa có lúa. phải cày trước đã. Làm công ăn lương beo bọt quá.

Tập Lái
26/11/13
26
149
28
Em nghĩ bác nào muốn chạy Scirocco thì cũng nên biết là dòng này bị lỗi hộp số. Hiện em đang dùng, chạy hơn 6 vạn rồi, đã thay hộp số 2 lần, lần đầu ở 1,6 vạn, lần 2 vừa xảy ra. Thiệt hại thì chỉ 10tr (hãng gọi là Good will gì đó, còn trong báo giá >70tr). Xe nằm khoảng 3 tuần. May là em có xe khác đi nên không thành vấn đề, bác nào chỉ có 1 xe thì cũng hơi kẹt.

Công bằng mà nói thì ngoài vụ hộp số ra xe này chạy rất ổn. Em dùng 1.4, bác nào chạy 2.0 chắc ngon lắm. 1.4 thì đôi khi hơi đuối lúc cần tăng tốc độ nhanh, nhưng lại lợi xăng lắm. Nói chung em chỉ đổ xăng chạy, đến ngày giờ thì đi thay dầu, lọc...cũng khá lành, không phải lăn tăn gì nhiều.

Vài dòng hy vọng giúp ích được cho bác nào còn lăn tăn dòng này

Hạng B2
7/8/14
109
45
28
33
Em nghĩ bác nào muốn chạy Scirocco thì cũng nên biết là dòng này bị lỗi hộp số. Hiện em đang dùng, chạy hơn 6 vạn rồi, đã thay hộp số 2 lần, lần đầu ở 1,6 vạn, lần 2 vừa xảy ra. Thiệt hại thì chỉ 10tr (hãng gọi là Good will gì đó, còn trong báo giá >70tr). Xe nằm khoảng 3 tuần. May là em có xe khác đi nên không thành vấn đề, bác nào chỉ có 1 xe thì cũng hơi kẹt.

Công bằng mà nói thì ngoài vụ hộp số ra xe này chạy rất ổn. Em dùng 1.4, bác nào chạy 2.0 chắc ngon lắm. 1.4 thì đôi khi hơi đuối lúc cần tăng tốc độ nhanh, nhưng lại lợi xăng lắm. Nói chung em chỉ đổ xăng chạy, đến ngày giờ thì đi thay dầu, lọc...cũng khá lành, không phải lăn tăn gì nhiều.

Vài dòng hy vọng giúp ích được cho bác nào còn lăn tăn dòng này
1.4l bị lỗi hộp số thì chắc chắn rồi ! Nhưng 2.0l thì không có nha mấy bác ! Nói chung tất cả các xe scirocco ở VN là nhập cho thị trường Trung Quốc nhưng sau đó vì lý do .... abcd nên nhập vào VN ... Hehe

• Like
Reactions: Meyes