Hạng B1
12/11/13
91
91
18
Các cụ oi đưng có cãi nhau trên đay nữa. Xui sẻo thì phải chịu thôi. Chia buồn cùng gia đingf nạn nhân.

• Like
Reactions: antikorcarfan
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
@nightdriver:
Tất nhiên là Subaru của Nhật, ko ai nu đến độ nhầm với xe TQ đâu cụ, cụ coi thường người khác quá :(. Subaru và Toyota còn hợp tác, cho ra đời đứa con chung là FT86/BRZ ạ.
Cái Innova & Fortuner nó đâu phải để so sánh với Forester??? Tại sao cụ cứ thích so cơm với phở, trong khi 2 món này khác hẳn nhau, và tốt nhất có cả 2.
Nếu cụ nghĩ Forester của cụ ngon, cụ kẹp thử giữa đầu kéo và 45 chỗ xem sao :).
Nói chơi xe thì mấy người có đk & tg như anh Cường US để mà chơi?
Còn mua xe để làm phương tiện, thì tất nhiên là chọn xe phổ thông và lành, Toy có gì sai?
Cụ nghĩ người ta có tiền mua xe nu hết, mỗi cụ khôn :).

Hạng B1
22/8/11
77
25
8
ĐỘ AN TOÀN CỦA TOYOTA VN LÀ ZÊ RÔ!
Mong toy nhớ cho khách Vn cũng như khách mỹ hay eu thôi.
Ko liên quan: Bác nào thích chơi toy thì chọn prado trung đông, high lander, venza cũ, 4runner nha, Chơi xe, mua xe vì đam mê, hiểu biết chứ không phải vì tâm lý số đông, nghe người ta, hay theo 1 nhóm thiếu cập nhật thị trường xe mà sử dụng xe tàn trong vỏ mới :) Rất thân ái!
Em thích Subaru, mặc cho hàng xóm tưởng logo của xe TQ, vô cặp mắt sành thì Forester so với Inova hay Fortuner đẳng cấp ai hơn đã rõ, còn ko sành thì hoy kệ, xe TQ đấy! Đua không?:3dcuoi:
Chuẩn

Hạng B2
28/1/15
265
211
43
34
@nightdriver:
Tất nhiên là Subaru của Nhật, ko ai nu đến độ nhầm với xe TQ đâu cụ, cụ coi thường người khác quá :(. Subaru và Toyota còn hợp tác, cho ra đời đứa con chung là FT86/BRZ ạ.
Cái Innova & Fortuner nó đâu phải để so sánh với Forester??? Tại sao cụ cứ thích so cơm với phở, trong khi 2 món này khác hẳn nhau, và tốt nhất có cả 2.
Nếu cụ nghĩ Forester của cụ ngon, cụ kẹp thử giữa đầu kéo và 45 chỗ xem sao :).
Nói chơi xe thì mấy người có đk & tg như anh Cường US để mà chơi?
Còn mua xe để làm phương tiện, thì tất nhiên là chọn xe phổ thông và lành, Toy có gì sai?
Cụ nghĩ người ta có tiền mua xe nu hết, mỗi cụ khôn :).

Em đâu có chê ai, bác hiểu sai ý mà phán như thần thánh :v Toy không sai, em đã từng phán trên bài khác là của bền tại người cơ mà. Nhưng nhìn lại toyota có gì? Ngoài camry ra đếm bao nhiêu túi khí cho dòng phổ thông? Kẹp giữa xe? Đó là xui rủi, bác u 4 mấy rồi mà thánh thần phán hay vậy ạ? Em đang nói độ an toàn, không nói tới tai nạn, kẹp như thế có chục túi khí cũng văng, nhưng tỉ lệ thương vong thì sao? Suy nghĩ kĩ đi bác, nếu kẹp mà 2 bên sườn có túi khí thì khả năng an toàn có cao hơn không? Bác đừng hỏi sao em so cơm với phở :) Người Việt mình cũng so sánh khập như vậy hoài mà? Em so thương hiệu, không so xe, ok? Mà 7 chỗ thua 5 chỗ thì đúng là nhục, thôi nói cùng giá tiền cho lành, Tucson, sportage 5 chỗ có ngon không? Anti xe hàn đi, xưa nay em thấy spectra, cd5, lacetti chạy nhan nhản kém cạnh chi mô. EM KHÔNG BẢO TOYOTA TỆ, EM CHỈ NÓI NÓ CÓ ĐỘ AN TOÀN KÉM, MÀ VỎ XE, KHUNG XE CŨNG DỞ, NHÂN VIÊN TRONG HÃNG CHỈ KHUYẾT ĐIỂM THÌ DÌM CON NGƯỜI TA, THÀNH RA EM KHÔNG CẦN BẢO NÓ CŨNG TỰ TỆ. Khi nào Toy Vn cải cách, mạnh lên, nhiều option lên thì mới đúng túi tiền. Không liên quan: Em không hề chơi subaru, em chỉ trải nghiệm, em đang có tình yêu là mấy em chân dài hàn quốc, sắp tới nghĩ lên 4runner, đó Toy đó, nhưng toy mỹ ạ

Hạng D
22/6/08
1.027
802
113
Hai người ngồi cãi nhau:
- T nói: Xe 4 bánh hạng trung nào bị tông nặng cũng đều nát cả.
- K nói: Chỉ có xe hiệu T mới nát thôi.
2 người cãi nhau không ai chịu ai, bèn lên quan xử, sau khi nghe câu chuyện, quan phán:
- Thằng K được về. Thằng T, lôi ra đánh 50 gậy
Sau khi bị đánh đủ 50 gậy, thằng T vẫn ấm ức vào trình quan:
"Thưa quan, sao con trả lời đúng mà lại bị đánh?"
"Mày biết đó là đúng mà còn đi cãi với thằng ngu làm gì, đó là chân lý rồi, cái tội của mày là đi tốn thời gian cãi với cái đứa đã ngu mà còn cố chấp, nên bị đánh là phải. Còn cái thằng ngu kia, cho về xã hội, xã hội sẽ dạy cho nó, mày có nói cỡ nào nó cũng không nghe đâu."

Lính đâu! Lôi thằng @milkyqh ra đập thêm 50 gậy nữa.
"Tưởng đâu giếng nước sâu.
Anh nối sợi gàu dài.
Ai ngờ giếng nước cạn.
Anh tiếc hoài sợ dây."

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Thôi các bác anti, xe Toy vn chạy dịch vụ đầy đg, các bác nói hoài ko dc j đâu, ko khéo lại bị quan xử lôi ra đánh thêm vài hèo.

• Like
Reactions: og_saigon
Hạng C
17/10/14
534
675
93
Anh ấy kết luận hơi bị độc bằng Tiếng Việt trên youtube VN:
"Toyota Corolla 2014 thử nghiệm va chạm nhận điểm [BCOLOR=#ffff00]an toàn kém[/BCOLOR]"

"Toyota Corolla 2014 vừa trải qua thử nghiệm va chạm bởi Viện An toàn giao thông quốc gia Mỹ IIHS (Insurance Institute for Highway Safety) và nhận được [BCOLOR=#ffff00]điểm yếu, kém an toàn[/BCOLOR]".

Tính lừa gà à? Đầy đủ đây này:
IIHS Crash-Test Data
Data based on: 2014 Toyota Corolla L 4dr Sedan
[xtable=skin1|563x783]
{tbody}
{tr}
{th}Front:{/th}
{/tr}
{tr}
{td=464x@}Chest{/td}
{td}Good{/td}
{/tr}