Hạng F
22/7/13
8.995
40.401
113
"Tưởng đâu giếng nước sâu.
Anh nối sợi gàu dài.
Ai ngờ giếng nước cạn.
Anh tiếc hoài sợ dây."
Oạch lão này thâm nhuể!?

Thôi thôi các sếp ơi, sếp nào cũng nghĩ "chim sẻ đâu hiểu được ý đại bàng" cho nó phẻ.
Cuộc sống vốn đã căng thẳng rồi, diễn đàn nên chỉ là nơi anh em thư giãn :)
Giống như dạo gần đây có 2 trường phái phản đối việc cho PKL (đc ví von là đầu Tơm) chạy trên Cao Tốc với ô tô đó, cũng cãi vả um sùm lên, mỗi người 1 quan điểm cãi nhao mất hòa khí. Chỉ chốt lại 1 câu đóng thớt đó là:

Các bác, các cụ, các mợ, v.v... các thể loại không phải là thành phần đầu Tơm, thì không thể hiểu được kon Tơm nó nghĩ gì đâu!

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
@Nightdriver: Đúng ra thì cụ có liên quan, vì cụ đang chạy xe Hàn, vốn khá nhạy cảm với Toy :). E thì không chạy xe Toy LD, nên e còn khách quan hơn cụ đấy.
- Cụ nói Toyota an toàn kém, vỏ tệ, khung tệ, cụ chứng minh bằng số liệu cụ thể cái, chừ đừng nghe nói, hay nhìn hình, hoặc vỗ tay vào nghe bộp bộp nhé :).
- Tucson, Sportage, nhìn đã thấy chán, xấu, ngta không thích mua, còn ngon thì thấy hơn vài cái option lòe loẹt, chả quan trọng gì. Ngay tại Mỹ, thì Toyota, Honda, Nissan nó vẫn đập chết H-K nhăn răng :), mặc dù H-K luôn nhiều option hơn, và bảo hành lâu hơn!
- Xe em đang chạy có 9 túi khí, xe nhập Mỹ, nhưng em chả bao giờ chủ quan dựa vào túi khí mà chạy ẩu, và cũng chưa bao giờ lên tiếng chê bai xe 8 túi khí trở xuống cả, vì người lái quyết định tất cả. E cũng chưa bao giờ chê khung sườn xe LD, vì chả biết khung sườn xe mình hơn xe LD cái gì. Duy nhất nước sơn thì thường là xe nhập tốt hơn.
Muốn chê, phải có cơ sở và số liệu, chứ nói linh tinh thì ... :).

Hạng C
17/10/14
534
675
93
@Nightdriver: Đúng ra thì cụ có liên quan, vì cụ đang chạy xe Hàn, vốn khá nhạy cảm với Toy :). E thì không chạy xe Toy LD, nên e còn khách quan hơn cụ đấy.
- Cụ nói Toyota an toàn kém, vỏ tệ, khung tệ, cụ chứng minh bằng số liệu cụ thể cái, chừ đừng nghe nói, hay nhìn hình, hoặc vỗ tay vào nghe bộp bộp nhé :).
- Tucson, Sportage, nhìn đã thấy chán, xấu, ngta không thích mua, còn ngon thì thấy hơn vài cái option lòe loẹt, chả quan trọng gì. Ngay tại Mỹ, thì Toyota, Honda, Nissan nó vẫn đập chết H-K nhăn răng :), mặc dù H-K luôn nhiều option hơn, và bảo hành lâu hơn!
- Xe em đang chạy có 9 túi khí, xe nhập Mỹ, nhưng em chả bao giờ chủ quan dựa vào túi khí mà chạy ẩu, và cũng chưa bao giờ lên tiếng chê bai xe 8 túi khí trở xuống cả, vì người lái quyết định tất cả. E cũng chưa bao giờ chê khung sườn xe LD, vì chả biết khung sườn xe mình hơn xe LD cái gì. Duy nhất nước sơn thì thường là xe nhập tốt hơn.
Ồ! Thế à.
Thảo nào!

Hạng B2
28/1/15
265
211
43
34
Số liệu thì em đâu phải máy mà ghi lại hết được bác. Ai yêu xe gì thì mua thôi. Em chả anti toyota, em chỉ nhìn trực quan và thấy thất vọng trước cái lẽ ra mình phải dc hưởng thì lại không có. Mà genesis doanh thu tốt, sorento cũng tốt nha bác, bên mỹ toyota chất lượng hơn nhiều, nissan em chưa đi nên không dám khai thác, có điều xe mỹ nó tốt, người mỹ nó thực dụng. Em chặt chém đủ rồi, làm bên sửa xe gặp mấy anh ỉn gầm rỉ mà xót xa. Em chỉ muốn nói cho bác nghe, bác bình tĩnh lại coi, em nãy giờ chỉ chê cái dở, chứ không có hack qua mấy cái khác để dìm hàng nhé, cái toyota vn chưa làm được chứ không phải cá cái toyota cop. chưa làm được. Em nãy cũng nói với cụ chưa? Xe an toàn là tại người, nhưng ít ra cũng phải an tâm để mà lái chứ. Chấm hết. Em đóng thớt ạ

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Số liệu thì em đâu phải máy mà ghi lại hết được bác. Ai yêu xe gì thì mua thôi. Em chả anti toyota, em chỉ nhìn trực quan và thấy thất vọng trước cái lẽ ra mình phải dc hưởng thì lại không có. Mà genesis doanh thu tốt, sorento cũng tốt nha bác, bên mỹ toyota chất lượng hơn nhiều, nissan em chưa đi nên không dám khai thác, có điều xe mỹ nó tốt, người mỹ nó thực dụng. Em chặt chém đủ rồi, làm bên sửa xe gặp mấy anh ỉn gầm rỉ mà xót xa. Em chỉ muốn nói cho bác nghe, bác bình tĩnh lại coi, em nãy giờ chỉ chê cái dở, chứ không có hack qua mấy cái khác để dìm hàng nhé, cái toyota vn chưa làm được chứ không phải cá cái toyota cop. chưa làm được. Em nãy cũng nói với cụ chưa? Xe an toàn là tại người, nhưng ít ra cũng phải an tâm để mà lái chứ. Chấm hết. Em đóng thớt ạ
Bác nói chung chung vậy đó thế...mà có người thốn đí...t.

Hạng B2
28/1/15
265
211
43
34
Nghỉ hả ? Khoan, em trai cho anh hỏi chiếc xe em đang đi là xe hiệu gì ? Có gì để chê dở không ? Thanks.
Sorento date 2012, đi 3 năm rồi ạ, dàn nhựa dở, xe Ld nên đầu đi cũng còn nhựa dữ quá, chất liệu không sang. Vẫn thích xe vì nó đi đằm, chắc chắn, nhưng em yêu chiếc xe của mình. Dịch vụ hãng làm việc tốt, đi qua các cung đường vẫn yên tâm ( 1 phần do trình lái). em chỉ chê mỗi dàn nhựa của xe em, mọi tính năng còn tốt và cao, thân ái

• Like
Reactions: tarmpung
Hạng B2
28/1/15
265
211
43
34
Thôi thôi các sếp ơi, sếp nào cũng nghĩ "chim sẻ đâu hiểu được ý đại bàng" cho nó phẻ.
Cuộc sống vốn đã căng thẳng rồi, diễn đàn nên chỉ là nơi anh em thư giãn :)
Ò, mỏi tay gòy

Tập Lái
25/4/15
6
4
3
35
Ờ vậy tốt rồi. Ráng sang năm bán đi thêm tiền mua chiếc Bim hay Mẹc gì đó cho sứơng hỉ ? Mình đi Sorento rồi thì ngó nghiêng thất vọng, xót xa mấy thằng Toy làm chi em trai, mình có mua nó đâu mà hưởng chất lượng nó, kệ nó đi, nó bán cho ai thích nó. Ok chưa ? Để cho chủ xe nó lo.
Em nói đúng, xe Mỹ tốt nhưng mắc lòi kèn đó nha.
Em đi Sò 2012 hả ? máy xăng hay dầu ? Anh có chiếc Sò 2014 chạy cũng OK lắm đó.
Mà em nói dàn nhựa kêu hả ? thấy ngon mà. Dịch vụ Kia thì anh hay làm ở Kia PN, cùi bắp bỏ xừ.
Chắc trình lái của em cứng lắm hả ? Dữ nha, nể em đó. Trình của anh cùi bắp lắm do thời gian lái của anh cũng ít (anh lái xe từ năm 2001).
Chúc em trai sức khoẻ nhe.
Sock óc k hề nhẹ. Kaka