tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com
Em sắp rước 1 em Ci 2.0 vào tháng tới, tìm hoài mà không thấy có bài nào tổng hợp về đồ chơi cho em 2.0 này cả. Vậy mong các bro chỉ giáo trước ạ! 1. Cần lắp thêm những gì. 2. Địa chỉ lắp và giá cả tại Hà Nội. Thanks!

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
RE: Đồ chơi cho CIVIC 2.0?

ko cần thay DVD nếu bác ít có nhu cầu xem , nếu có nhu cầu gắn camera lùi thì thêm cái màn hình gắn gương hay che nắng là đựoc . civic 2.0 cơ bản là đầy đủ rồi . chăm chút hơn thì bác nên thay mấy cặp loa theo xe và gắn thêm 1 amply cho hiệu quả . nên nghiên cứu để làm cách âm sàn , tốt nữa thì thay 4 quả lốp sang Mich -đảm bảo bớt ồn

Tập Lái
12/12/07
15
0
0

Đồ Civic thì nhiều vô kể bác ơi
Link Đây nè
http://www.otofun.com/showthread.php?t=34660
Bác cứ nói Hoàng giới thiệu, sẽ đc giảm giá ạ

TRW
Tập Lái
26/11/05
10
0
0

Bác này lại theo chủ nghĩa "phân biệt chủng tộc" rồi, OF và OS có gì khác nhau mà bác phải phân biệt gay gắt thế nhỉ

Last edited by a moderator:
tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Trích đoạn: kvl

ko cần thay DVD nếu bác ít có nhu cầu xem , nếu có nhu cầu gắn camera lùi thì thêm cái màn hình gắn gương hay che nắng là đựoc . civic 2.0 cơ bản là đầy đủ rồi . chăm chút hơn thì bác nên thay mấy cặp loa theo xe và gắn thêm 1 amply cho hiệu quả . nên nghiên cứu để làm cách âm sàn , tốt nữa thì thay 4 quả lốp sang Mich -đảm bảo bớt ồn
Bác "cụ tỷ" cho em thêm tý nữa được không ạ, thanks!

Hạng B1
9/6/08
63
0
6

Cho hỏi mua cái bộ lọc không khí ở đâu nhỉ, mình ở Hà Nội bạn nào biết chỗ nào bán, giá cả, chủng loại thông tin mình với

Hạng B2
20/6/05
233
3
0
HCM

Trích đoạn: inochi

Cho hỏi mua cái bộ lọc không khí ở đâu nhỉ, mình ở Hà Nội bạn nào biết chỗ nào bán, giá cả, chủng loại thông tin mình với

cứ vào hãng mà mua cho nó zin 419k.

Hạng B2
24/3/08
138
0
0
48
anco-group.com

Theo em thì bác có thể chọn lựa các "óp sần" như sau:

Nội thất:
1. Lắp thêm cảm biến lùi (khoảng 1tr - 2 tr).
2. Lót thêm thảm trải sàn, loại giả da (1 tr).
3. Nếu độ âm thanh: Thay màn hình DVD (chọn loại có thể điều khiển được trên vô lăng, sản xuất riêng cho Civic). Em thì em thay loại Tung của giả vờ Sharp, chất lượng OK. Thay toàn bộ loa, thêm âm ly và loa siêu trầm. Tổng thiệt hại khoảng 20 - 25 tr.
4. Cách âm và cách nhiệt toàn bộ xe (kể cả nóc), thiệt hại 3.5 tr.
5. Lắp thêm bộ Blue tooth cho điện thoại (cái này tiện dụng cho những ai có nhiều cuộc gọi đến, gọi đi khi đang đi xe): em lắp thêm vì cái đi kèm với màn hình DVD dùng chán lắm, với lại không load được phone book nên gọi đi rất bất tiện. Cái này đâu như 350 $ thì phải.
6. Dán phim cách nhiệt (của 3M hoặc V-Kool), loại xịn hết 5.5-6tr.

Ngoại thất:

1. Lazang, em thay lên 18inches, hết gần 30tr.
2. Dàn đèn trước thay lên Projector + Angel Eyes, cả bóng Xenon, hết hơn 7tr.

Em sơ bộ những thứ đã lắp, bác xem thử. Mấy bác còn gạ lắp thêm body kit, nhưng em thích dáng xedan của Civic hơn nên không nghe.

Hạng B2
24/3/08
138
0
0
48
anco-group.com

Àh quên, em cũng ở Hà Nội. Nội thất, mục 1, 2, 3, 4 và 6 em lắp ở số 7 Trần Quý Kiên (Mr. Nhân: 0914274244), gần Nhà thi đấu Cầu Giấy. Cậu này chuyên lắp cho Civic, làm cẩn thận mà giá cũng phải chăng. Mục 5 em lắp ở chỗ cậu Linh (Giải Phóng), giá đắt mà thợ lởm khởm, lắp xong "disable" luôn ABS và trợ lực lái. Ngoại thất mục 1 em lắp ở Bãi đậu xe Ngọc Khánh, chỗ cậu Dũng, giá cả và chất lượng bác xem thêm mục "Trung tâm ứng dụng lốp xe chất lượng cao" để anh em phán xét, mục 2 em lắp ở Chylinh Audio, chỗ Mr. Linh, đường Bạch Đằng, giá phải chăng và thợ OK, mỗi tội đi xa và chỗ đậu xe hơi "hiếm".