Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/11/04
12
0
0
Hà lội - Việt lam
Xin chào tất cả các bác member và guest! Em chơi xe cũng đã được vài năm và biết về otosaigon cũng đã kha khá lâu, rất khoái nhưng hôm nay mới dám tham gia vì gia cảnh nhà em neo đơn (có 07 anh chị em) nên rất bận. Em có tí nghề về ô tô, cũng biết về ô tô một tí (nhất là xe Hàn Quốc) nên khi thấy các bác đàm đạo là thấy ngứa ngáy hết cả người. Rất mong được các bác chỉ giáo!

Vừa rồi là màn chào hỏi, còn bây giờ em xin phép được marketing một tí: nhà em có 02 cửa hàng kinh doanh về phụ tùng và đồ chơi xe Hàn Quốc, đặc biệt chuyên về đồ cho xe GM Daewoo. Nếu bác nào muốn mua đồ chơi hay phụ tùng chính hãng với giá gốc thì alo cho em nhé, em sẽ phục vụ các bác tận tình...

Hiện nhà em đang có một số loại đồ chơi cho xe GM Daewoo (tất cả đều là hàng chính hãng, những đồ này của xe tại chính quốc thì có còn tại Việt Nam thì bị... xẻo):
- Cho xe LACETTI: đèn sương mù, đèn phanh cao, loa treble (lắp ở 04 cánh cửa), gương gập bằng điện, gương chỉnh mặt điện, ốp vân gỗ, la giăng đúc, táp luy cửa da, tay đi số da, hộp để đồ trung tâm, tay mở cửa ngoài & trong mạ chrome, vè chắn mưa, giá để kính (lắp ở vị trí tay vịn trần phía trên người lái)...
- Cho xe MAGNUS L6: Đèn phanh cao, hộp khử mùi, ốp mặt đồng hồ táp lô vân gỗ...
- Cho xe MATIZ: Đèn phanh cao, đèn sương mù, la zăng đúc (13 inch), ốp vân gỗ (mặt táp lô & 04 công tắc cửa), gương điện, đồng hồ điện tử, giá nóc, công tắc & bộ nâng hạ kính 04 cửa điện, giá cốp sau, loa bass sau, gạt mưa sau, nắp cửa gió điều hoà mạ chrome, viền đèn xi nhan sườn mạ chrome, tay mở cửa ngoài mạ chrome, vè chắn mưa, ốp la giăng, giá để kính (lắp ở vị trí tay vịn trần phía trên người lái), bộ ốp thân xe (khác mầu với thân xe, dành cho xe Matiz 2 mầu)...
- Cho xe NUBIRA: Đèn phanh cao, đèn sương mù, ốp vân gỗ, gương điện, loa treble lắp ở mặt trong gương, nẹp thân xe, vè chắn mưa...
- Cho xe Lanos: đèn phanh cao, loa bass sau, gương điện, công tắc & bộ nâng hạ kính 04 cửa điện, vè chắn mưa, ốp la giăng...

Địa chỉ nhà em: Công ty TNHH thiết bị phụ tùng và dịch vụ kỹ thuật MAST.
5C Nguyễn Công Trứ - Hai Bà Trưng - Hà Nội Tel: (04) 976 2682 (3 lines) Fax: (04) 976 2683 Email: [email protected]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi
RE: Đồ chơi cho xe GM Daewoo.

.............: alô, đây có phải là số điện thoại xxxxx của color matiz ko?
.........: Ko phải đâu!
.............: thế tại sao bác lại nhấc máy?
.........: ?????????????????

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Bác Ma Tịt đỏm dáng ơi (color mà), thế bác có đồ chơi cho Lancer Gala không? Giá bán cho anh em 4R có mềm không?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Xe tui hiệu DW Racer , xe nhập từ Hàn quốc . Thế bác có phụ tùng loại này không. Tui mua nhiều thứ lắm, thay nguyên con mà.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: colormatiz

Chào bác polar bear.

Bác chạy Racer được lâu chưa? Mua bao nhiêu tiền vậy? Xe này tuy rẻ tiền nhưng nếu chẳng may mà đụng đến thân vỏ thì ... mếu.
colormatiz

Xe tôi chạy từ năm 92 - xe nhập, máy móc thì toàn thay trong hãng còn thân vỏ thì chưa đâm cột điện nên chưa bị móp ... hì hì.

Nếu bác vào mục E-gara thì sẽ đọc được bài của tôi về cái rờ le nhiệt (trong Nam gọi cục canh quạt). Thằng bạn tôi ở SGN có gửi 1 cái (chính hãng Daewoo) nhưng hình như nó là biến trở nhiệt chứ không phải rờ le nhiệt, xài không được.
Vậy, bác có hàng ( loại rờ le nhiệt chỉ ở hai trạng thái đóng hoặc ngắt mạch) thì phone cho tôi với nhé. Số phone 091.3468468 tui sẽ gọi lại.
Thanks

PS: Bác ColorMatiz không cho cái tên thật , khi tui gọi đến cửa hàng bằng nick chắc mấy em bán hàng nghĩ tui điên quá.:mad::mad::mad:

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

Hay quá, hôm trước vừa được diện kiến 1 bác chuyên về sơn của xe DW, hôm nay lại được gặp bác Colormatiz. Bác cho hỏi giá 1 chiếc spoiler cho xe Lanos là bi nhiêu vậy?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Chào bác poler bear.
Theo như bác tả thì tôi đoán được nó là cái gì rồi. Cái bác hỏi chỗ tôi gọi là "cảm biến nhiệt độ quạt gió", giá 56.000 đồng/chiếc, lắp chung cho hầu hết các loại xe của Daewoo. Tốt nhất là tôi giới thiệu cho bác chổ sửa quen ở Huế, bác mang xe đến đó để nó kiểm tra xem là tại sao, OK?

OK, thế bác không giới thiệu mà còn chần chừ gì zậy. Nhưng chắc chắn là rờ le đấy chứ không tôi lại ôm thêm một cái điện trở nhiệt thì oải quá.
Thankss

VIP
11/4/04
79
0
0
Vietnam

:D:D:D Chào bác colormatiz,

-Hiệp Hội Những Người Đi Xe DaeWoo HCMC rất .....rất .....rất thất vọng !!!
Vì bác lại là dân HN ! Mà HN thì có nhiều người đang kinh doanh phụ tùng DaeWoo, chưa kể chính hãng Daewoo cũng ở HN !!!
-Thay mặt cho cộng đồng sử dụng Daewoo HCMC, tui xin hỏi bác có cái chi nhánh hay người quen nào làm đại diện cho bác trong này không vậy ? Anh em rất máu chơi nhưng lại không có đồ.

Mong nhận hồi âm "Có" của bác !!! :D:D:D

....bác thấy như vậy có ổn không?

....Trần Văn Ổn...bác ạh....nhưng phải cái em vụng về, đụng đâu bể đó...còn mang ra tiệm cho thợ lắp thì tốn thêm Bác Hồ...

...bác cho iem hỏi bộ quay kính điện và gạt mưa sau xe Matiz bác hét bi nhiu...:D

VIP
11/4/04
79
0
0
Vietnam

:D:D:D Trời đất !!! Bác này chịu chơi thiệt ta !!!

"....- Cho xe LACETTI: đèn sương mù, đèn phanh cao, loa treble (lắp ở 04 cánh cửa), gương gập bằng điện, ốp vân gỗ, la giăng đúc, ốp táp luy cửa da, tay đi số da, hộp để đồ trung tâm, tay mở cửa trong mạ chrome, chắn mưa, giá để kính..."

- Bác cho biết giá + phí vận chuyển của từng loại option trên, tui có nhu cầu đấy, nhưng chỉ lên từ từ thôi, không chơi một phát được bác à. Nếu lấy 1 lần: 2 hoặc 3 loại thì phí vận chuyển có bớt không? Tui cần đại diện của bác để trao hàng và nhận tiền trong này, như vậy bác thấy thế nào?

-Bác có hình 4 loa treble, tay đi số bằng da, hộp để đồ trung tâm không? post lên cho anh em xem với nhá .

Status
Không mở trả lời sau này.