Hạng B1
2/4/08
50
4
8
www.vnexpress.net
Chào các bạn,mình chuẩn bị mua chiếc CIVIC 1.8MT,mình muốn lắp thêm 1 số đồ chơi như:camera lùi,CD,mâm đúc,đuôi cá,đèn sương..Mình thấy giá ngoài gara chênh lêch giá trong hãng nhiều quá...đầu CD trong hãng nó bán có giống đầu ZIN theo xe không..Các bạn giúp dùm nhé.Nếu thay ở ngoài thì nên đi đâu gắn thêm các đồ chơi đó....^^

Tập Lái
14/10/07
32
0
0
vnexpress.net
RE: Đồ chơi HONDA CIVIC!!!!

Nếu thích CD bác kiếm đồng chí nào chán đổi sang DVD lắp vào vừa khít vừa đẹp. Lắp đầu ngoài xấu. Còn nếu máu DVD là con CASKA mới vừa ra khít khịt em Civic rất đẹp (Mà em đầu này có có chức năng đo áp suất lốp nếu bác lắp cảm biến đo). Ngoài ra bác có thể lắp camera lùi. Lắp dẫn đường vệ tinh . Mà đứng có lắp cảm biến ở bên ngoài. Lúc đầu thấy hay hay sau chán ngay. Mình hồi xưa lắp xong hôm bị bẹp đít vào thay cái nhựa phía sau tháo vứt hết. Để mỗi camera lùi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52

Trích đoạn: newcivic2007

Còn nếu máu DVD là con CASKA mới vừa ra khít khịt em Civic rất đẹp (Mà em đầu này có có chức năng đo áp suất lốp nếu bác lắp cảm biến đo).
Rổ rá thế nào bác ?

Tập Lái
23/8/07
49
0
0

Trích đoạn: newcivic2007

Nếu thích CD bác kiếm đồng chí nào chán đổi sang DVD lắp vào vừa khít vừa đẹp. Lắp đầu ngoài xấu. Còn nếu máu DVD là con CASKA mới vừa ra khít khịt em Civic rất đẹp (Mà em đầu này có có chức năng đo áp suất lốp nếu bác lắp cảm biến đo). Ngoài ra bác có thể lắp camera lùi. Lắp dẫn đường vệ tinh . Mà đứng có lắp cảm biến ở bên ngoài. Lúc đầu thấy hay hay sau chán ngay. Mình hồi xưa lắp xong hôm bị bẹp đít vào thay cái nhựa phía sau tháo vứt hết. Để mỗi camera lùi
Bạn cho hỏi là nếu camera lùi thì có thấy khoảng cách từ đuôi xe đến chướng ngại không hay chỉ thấy phía sau thôi? Tôi lắp cảm biến lùi, thấy nó báo khoảng cách khá tốt nhưng hơi lung tung do tới 4 mắt thần nên nó đổi số liên tục khi lui chéo.

@quoctri79: Nghe CD chán lắm, đổi đĩa liên tục, mình thấy thà lắp 1 đầu CD có kèm theo tính năng đọc file MP3, thẻ nhớ nghe hay hơn rất nhiều và cực kỳ kinh tế, có thể xấu tí nhưng tiện lợi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

[Bạn cho hỏi là nếu camera lùi thì có thấy khoảng cách từ đuôi xe đến chướng ngại không hay chỉ thấy phía sau thôi? Tôi lắp cảm biến lùi, thấy nó báo khoảng cách khá tốt nhưng hơi lung tung do tới 4 mắt thần nên nó đổi số liên tục khi lui chéo.

Tuỳ theo thợ lắp , nhưng phải thấy đuôi xe chứ không thì ẹ lắm à. Còn báo de , lúc mới mua mình de vào garage nó kêu từa lưa chả hiểu gì hết kết qủa ...đụng móp đít (1 phần do mình đang đi Grandis nó không có cóp qen rồi , còn Civic chấp thêm 1/2m nên không thấy được) . Các Bác nhớ rút kinh nghiệm nhe , có camera de cũng không sủe lắm đâu:)

Tập Lái
17/12/07
43
0
0
53

pác trai saigon 515 ơi, tại pác không hiểu nên cho là nó báo từa lưa, chứ thật ra rất khoa học đấy pác. Ví dụ khi pác lùi xe dọc theo vách tường có cột xi măng lồi ra, thì cảm biến bên phải sẽ cảm nhận cột mà báo thường trực khoảng cách, còn cảm biến giữa sẽ báo nhấp nháy khoảng cách với xe đậu phía sau. Trường hợp này cũng có thể gặp trong trường hợp pác lùi xe vào một dãy xe đậu sát tường, mà pác chỉ có một lổ nhỏ đủ cho xe pác lùi vào mà thôi. Khi lùi thì đuôi xe bên phải vào sát tường nhất pác sẽ thấy báo thường trực là cảm biến bên phải, còn nhấp nháy là khoảng cách với xe đậu phái sau do cảm biến giữa nhận biết. Khi pác đánh tay lái hết cở để lấy đầu xe vào cho xe thẳng hàng thì lập tức cảm biến giữa sẽ thường trực do cảm bên phải hết nhiệm vụ. Bác không tin thì cứ thử xem có đúng không.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Trích đoạn: phucuongvo

pác trai saigon 515 ơi, tại pác không hiểu nên cho là nó báo từa lưa, chứ thật ra rất khoa học đấy pác. Ví dụ khi pác lùi xe dọc theo vách tường có cột xi măng lồi ra, thì cảm biến bên phải sẽ cảm nhận cột mà báo thường trực khoảng cách, còn cảm biến giữa sẽ báo nhấp nháy khoảng cách với xe đậu phía sau. Trường hợp này cũng có thể gặp trong trường hợp pác lùi xe vào một dãy xe đậu sát tường, mà pác chỉ có một lổ nhỏ đủ cho xe pác lùi vào mà thôi. Khi lùi thì đuôi xe bên phải vào sát tường nhất pác sẽ thấy báo thường trực là cảm biến bên phải, còn nhấp nháy là khoảng cách với xe đậu phái sau do cảm biến giữa nhận biết. Khi pác đánh tay lái hết cở để lấy đầu xe vào cho xe thẳng hàng thì lập tức cảm biến giữa sẽ thường trực do cảm bên phải hết nhiệm vụ. Bác không tin thì cứ thử xem có đúng không.

OK thank Bác , để mình xem lại coi sao , sẳn Bác cho hỏi sao còn cách tường khoảng 3 tấc thì nó đã báo bằng 0 rồi vậy ,

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

các Bác gắn cho em 1 con camera là xong hết, nhìn cảm biến làm sao = camera.

Tập Lái
1/2/08
24
0
1

Lắp cả hai cho chắc các bác ơi!cũng có nhiều tiền lắm đâu!
Còn về vụ đầu đĩa!theo e cứ lắp bộ theo xe rồi chế thêm đường audio in để nghe bằng IPod là ngon rồi!nghe đc nhiều bài mà chẳng phải lo vấp hay thay đĩa!