Hạng B1
20/12/18
63
12
3
24
Chào các bác . Em đang có 1 con evererst 2010 mà em muốn lên cruise control tại vì lên cao tốc đạp mỏi giò quá . Em nhở các bác tư vấn giúp em là có độ được không ạ .

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Không nên, nếu được thì bán và mua xe khác, thêm option. Chứ trò nầy nguy hiểm lắm, Đừng bao giờ đụng đến security nhé, nhất là gắng lung tung đồ trôi nổi. Cái mạng quý hơn mỏi chân bạn à

Hạng B1
20/12/18
63
12
3
24
Không nên, nếu được thì bán và mua xe khác, thêm option. Chứ trò nầy nguy hiểm lắm, Đừng bao giờ đụng đến security nhé, nhất là gắng lung tung đồ trôi nổi. Cái mạng quý hơn mỏi chân bạn à
ế chả có option security bác ạ ford vứt luôn chống trộm

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Tôi thì quan niệm khác, mua xe không phải độ đồ TQ hay đồ trôi nổi, mà là trải nghiệm, nhất là an toàn;, do đó nếu như gắn đồ tứ tung thì khó hỏi cmt. vì chưa hỏi đã die rồi .. Cái gì chơi đừng chơi đồ an toàn security. Còn người muốn trãi ngiệm ... không cấm.

Hạng B1
20/12/18
63
12
3
24
Tôi thì quan niệm khác, mua xe không phải độ đồ TQ hay đồ trôi nổi, mà là trải nghiệm, nhất là an toàn;, do đó nếu như gắn đồ tứ tung thì khó hỏi cmt. vì chưa hỏi đã die rồi .. Cái gì chơi đừng chơi đồ an toàn security. Còn người muốn trãi ngiệm ... không cấm.
mình chơi toàn đồ xịn bác :) dvd pioneer mọi thứ đều mua hàng hiệu

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
mình chơi toàn đồ xịn bác :) dvd pioneer mọi thứ đều mua hàng hiệu
Có thể bạn đúng, nhưng chưa chắc là đúng hẳn, vì các hiệu xe thường có những hiệu riêng, và trên đó nó để những con chip hay đặc thù riêng của nó, Tôi từng check ODB cho VW, nếu như máy hát chính của nó thì check không vấn đề, nếu như máy hiệu khác nó báo là lỗi (mặc dầu không có gì), Củng có nhiều trường hợp là trên ECU nó có những chức năng đã tắt, nhưng khi bạn gắn đồ vào và mở chức năng, nó lại báo lỗi ... Cũng như các cam lùi, hay cảm ứng trước sau, nếu như bạn mua các cảm ứng ngoài, các cam mhoài khó thể để vào màng hình chính của bạn (trong trường hợp màng hình trong xe của bạn không phải độ // tức là chính hãng). Đây chỉ nói về âm thanh, nhưng về độ cruise thì rất nguy hiểm, nếu như mất control khi ở cao tốc (thí dụ thắng không hoạt động) ngay cả đồ nguyên hảng cũng có thời kỳ đầu là để cruise nhưng đạp thắng nó không tắt (bạn xem tin tức sẽ thấy). Tôi thì độ cái nào không đụng đến an toàn thì độ. Thí dụ như máy hát bé tí, muốn độ màng hình DVD ... thì tìm nguồn qua hệ thống relais và cầu chì để cung cấp nguồn cho máy, chứ không nối qua dây nguồn trong máy ... thí dụ muốn để beeper khi xe lùi thì có thể lấy điện từ đèn lùi trực tiếp vì nó không hao và nuốt nguồn ...