Hạng B2
16/7/08
102
265
63
Chào các bác. Em gà nên có điều này thắc mắc ạ.

Em định độ thêm 2 bóng đèn LED siêu sáng công suất 40w x 2 = 60W cho xe của em. Xe độ đèn là moto không phải ô tô. Xe em là Honda GL400, CDI dùng điện bình. Em sẽ câu điện trực tiếp từ ác quy 12V của xe và dùng công tắc bật tắt có rờ le cho 2 bóng này.

Có điều em vốn kỹ tính nên em lo sợ không biết dòng khởi động của đèn LED siêu sáng có lớn không, bật cái thấy nó đạt độ sáng tối đa ngay lập tức như thế. Em sợ rằng nó có thể gây sụt áp tức thời lên hệ thống điện khi mới bật sáng? Nếu có hiện tượng đó thì ngay lập tức chưa sao nhưng lâu dài chắc chắn ảnh hưởng, và em thì muốn có biện pháp triệt tiêu nguy cơ trên!

Vậy ai có cao kiến gì thì giúp em với ạ. Với kiến thức vật lý ít ỏi còn rơi rớt lại từ hồi cấp 2 thì hình như ta có thể dùng tụ tích điện để phóng điện vào giai đoạn bật sáng bóng đèn sẽ không bị sụt áp? Nếu biện pháp tụ là đúng thì trên thị trường cái thiết bị như vậy nó gọi là cái gì ạ?

Em xin cám ơn rất nhiều ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
13/12/14
57
18
8
41
Bình Thuận
Bác phải cho mọi người biết xe bác là xe gì,đang đi điện máy hay điện bình thì mới tư vấn cho bác được

Hạng B2
16/7/08
102
265
63
Bác phải cho mọi người biết xe bác là xe gì,đang đi điện máy hay điện bình thì mới tư vấn cho bác được

Dạ xe em là Honda GL400, CDI của nó dùng điện bình ạ