Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
me_xe_hoi nói:
Mấy hôm nay em thấy lúc nào cũng có 1 chiếc xe của Thanh Tra GT đứng ngay dưới dốc cầu Bình Triệu 1 hướng ra Thủ Đức, và bóng áo vàng cũng thấp thoáng cùng áo xanh! Xe ra vào cũng kha khá do thói quen né 1 ổ voi to vật vã ngay đó, nhưng có ngờ đâu!!!!!

Các bác đổ dốc cầu này nên lưu ý chạy đúng làn nhé, cho dù có 1 ổ voi to đùng thì cũng ráng cho xe rớt xuống (xong rùi bò lên liền) chứ quen né ổ voi đóa là sai làn đường, và alehap vô lề!

sau đó qua khỏi chợ Bình Triệu chút xíu, hoặc lên gần Cân Nhơn Hòa cũng có moto bắt mấy lỗi sai làn,.....

Nhân dịp này các bác rành luật hoặc hay bị phạt lỗi sai làn cho em hỏi lỗi này bị phạt bao nhiêu ạ (em nhớ 300K)?? Nếu chung tại chỗ thì bi nhiu là vừa???

phantan nói:
Quy định TT GT không được chặn xe???

xxx giỏi lắm, không khờ đâu!:D

Theo em được bít thì số là gần đây các xe tải chở quá tải vượt cầu BT1 dữ quá, đã có lần làm cây cầu này mém sọp. Bác nhà thầu Pháp đang sửa chữa cầu la oai óai, kiến nghị với cơ quan chức năng là nếu không chấm dứt việc xe quá tải vượt cầu thì sẽ không làm nữa. Vậy là thành phố có chỉ đạo, mấy bác xxx cùng TTGT lập các chốt ở đây suốt ngày đêm (24/7) để chủ yếu là kiểm tra không cho xe quá tải qua cầu. Tuy nhiên, em đang thắc mắc là, nếu vậy đúng ra các pác ấy phải lập chốt bên này cầu (phía bến xe Miền Đông) thì mới đúng với mục đích ngăn xe quá tải qua cầu chứ. Đằng này chốt lại được lập ở ...bên kia ! Vậy là mấy thằng "béo" vẫn qua cầu được, mà lỡ thằng nào "béo" quá bò qua, rồi cầu ....ùm một phát thì mấy pác đón ở đầu bên kia lấy ai mà ...phạt ?!

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
xxx đứng phía BX Miền Đông thì đâu có ai lấn tuyến để phạt đâu bác...Tết đến rồi...cầu sập thì GTCC lo mà... mà xxx phải đứng bên kia cầu mới "bắt quả tang" xe chở quá tải qua cầu chứ bác...lúc đó mấy bác "béo" cãi sao nổi.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
phantan nói:
Quy định TT GT không được chặn xe???

Ai bảo bác thế? Bác hay đi xe du lịch chứ bác thử đi xe tải mà xem....biết ngay ấy mà ;)

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47
Dạ, đứng bên này mới bắt quả tang dc xe quá tải qua cầu chứ đứng bên kia thì đâu bắt quả tang dc đâu ạ!

Nhà em ở khu chợ Bình Triệu, em thấy chủ yếu là tuýt xe tải nhẹ và xe con đi sai làn thui! Xe tải nặng thì .... đóng hụi chết hết roài!

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Em cũng có thói quen thường xuyên tránh cái ổ voi này khi đi về Thủ Đức. Chơi ép người phải đi vào ổ voi thế này thì quá lắm, vô lương tâm, quá bằng lợi dụng khó khăn để ăn cướp.

me_xe_hoi nói:
Các bác đổ dốc cầu này nên lưu ý chạy đúng làn nhé, cho dù có 1 ổ voi to đùng thì cũng ráng cho xe rớt xuống (xong rùi bò lên liền) chứ quen né ổ voi đóa là sai làn đường, và alehap vô lề!

Hôm qua đi miền Tây dzìa...bắt đầu vào khu vực rộng lớn giao nhau với đại lộ Đông Tây...em cũng né 1 vũng lầy gồm nước và bùn đất do xe xúc làm tràn trên đường và cũng bị mời vô...tuy nhiên sau một hồi hù doạ mà khg ăn thua cộng với em cấm ĐT chụp hình cái vũng lầy làm "bằng chứng"...cậu xxx trẻ nói nhanh "thôi...Tết nhất tới nơi...thanh niên giải quyết lẹ cho rồi"...vậy làm em làm "hư" chú ấy với giá khuyến mãi....kèm thêm lời cám ơn mới ghê.

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Mấy anh xxx này ở TD, đứng phía TD cho chắc ăn, lỡ cầu có sập thì ở bên đó về luôn.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
bomdien nói:
me_xe_hoi nói:

Hôm qua đi miền Tây dzìa...bắt đầu vào khu vực rộng lớn giao nhau với đại lộ Đông Tây...em cũng né 1 vũng lầy gồm nước và bùn đất do xe xúc làm tràn trên đường và cũng bị mời vô...tuy nhiên sau một hồi hù doạ mà khg ăn thua cộng với em cấm ĐT chụp hình cái vũng lầy làm "bằng chứng"...cậu xxx trẻ nói nhanh "thôi...Tết nhất tới nơi...thanh niên giải quyết lẹ cho rồi"...vậy làm em làm "hư" chú ấy với giá khuyến mãi....kèm thêm lời cám ơn mới ghê.

Đúng giá là bi nhiêu? Còn khuyến mại là bi nhiêu bác? bác công khai "khung giá" cho anh em biết để khỏi bị hố nhé bác.