Hạng F
14/9/04
9.900
27.204
113
Q3
oldgoat nói:
Hôm trước em đi thấy có 1 bác In lên cầu chạy lane ngoài ép 1 bác già đi xe Dream vô thành cầu đang sửa. Bác già chạy qua cầu đến méc với 2 chú xxx đang canh phía dưới. Sau đó là các bác biết roài, bác In bị vịn lại tội lấn lane trên cầu:D

Qua mặt trên cầu - tội này đáng chít !!!

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Chỗ đó nắp cống lõm xuống khá sâu, như cái ổ gà vậy, đang xuống dốc cầu rất khó chịu. Nhưng em để ý khúc vừa xuống cầu thì vạch liền nét, nhưng trước đoạn ổ gà một khúc thì thành vạch đứt nét rồi, nghĩa là nếu mình mở xi nhan phải thì lấn qua một chút rồi lấy vào lại cũng được chứ nhỉ? Mấy thằng này ăn bẩn thật, ổ gà mà nó bắt mình cắm đầu lao vào mới điên chứ.

Hạng C
26/11/06
561
3
0
Em chỉ ngán gặp xxx ở các tỉnh, nó hành mình về khoản thời gian, địa lý thôi chứ còn xxx ở Sài Gòn là em làm cho ra ngô ra khoai chứ không ngán thằng nào hết, nếu em xác định em đúng. Còn nếu sai thì hiển nhiên là nhận biên bản, không tiền bạc, anh em gì hết.

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
dangquoctuan nói:
Hôm chủ nhật tuần rồi em đi Bình Dương tránh cái ổ gà đó xong cũng bị xx chặn lại, em xuống xe xx đòi coi giấy tờ, em yêu cầu cho biết là lỗi gì thì xx kêu em mắc lỗi lấn lane; em cãi lộn 1 hồi và nhất quyết không đưa giấy tờ, xx đòi lập biên bản lỗi chống người thi hành công vụ và lưu hành xe không có giấy tờ, em liền cấm giấy tờ cho xx xem nhưng không đưa và yêu cầu xx lập biên bản ghi em lấn lane nhưng phải vẽ và mô tả vị trí, lý do em lấn lane; xx nói không biết vẽ, em nói anh làm CSGT được Nhà nước đào tạo bài bản và trong nhà trường có học môn vẽ sơ đồ mô tả hiện trường mà không biết vẽ chắc trốn học môn này, vậy thì đừng làm CSGT và em đề nghị là em sẽ chụp hình in ra, CSGT ký xác nhận lên tấm hình và dán hình vô biên bản; xx liền nổi nóng xưng hô với em là mày tao, em liền móc điện thoại ra ghi âm và yêu cầu là anh mới nói gì thì cứ nói lại cho tôi ghi âm để tôi làm việc với Đội kiểm tra điều lệnh Công an nhân dân về tư cách của các anh, thế là chú này im thin thít và tới xe gọi điện thoại cho ai đó, sau đó 1 chú khác ra kêu em là ông đi đi, lần này tụi tui tha chứ lần sau mà con vi phạm sẽ xử lý, em điên quá gây lộn luôn là tui không cần mấy ông tha, tui yêu cầu các ông lập biên bản ghi rõ thái độ làm việc và cách xưng hô với dân vô biên bản, nếu không tui sẽ điện thoại cho thanh tra công an và báo chí tới để làm rõ sự việc; lúc này lại 1 bác già trên xe bước xuống đeo quân hàm trung tá nói chuyện phải quấy với em và xin lỗi, nói mấy em nó mới nên nóng nảy, xử lý không đúng ... nói em thông cảm bỏ qua; em thấy vậy cũng huề được rồi nên em chào bác và đi luôn.

Khì khì...em cũng nể bác này 100%..nhưng chắc bác làm trong ngành hỉ? Chứ dân đen như em làm sao biết về Điều lệnh công an nhân dân.
Công dân nào cũng am hiểu luật như bác thì XXX khỏi làm ăn gì luôn ! Lần sau XXX nào xưng mày,tao với em là em lấy Điều lệnh CAND ra liền !
Tại hạ thật khâm phục bác ah !

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Đây ạ:
Đối với tự mình, phải cần, kiệm, liêm, chính
Đối với đồng sự, phải thân ái giúp đỡ
Đối với Chính phủ, phải tuyệt đối trung thành
Đối với nhân dân, phải kính trọng, lễ phép
Đối với công việc, phải tận tụy
Đối với địch, phải cương quyết khôn khéo.

Lần sau mà có gặp xxx thì cứ theo cái điều màu đỏ đỏ mà cãi tới bến các bác nhỉ?

Đúng quá bác Đâm : Nó xem anh em mình như c...u...t muốn lủm lúc nào thì lủm à:D

Hạng C
26/11/06
561
3
0
Các bác chú ý, từ dốc cầu Bình Triệu 1 đổ xuống thì xe 4 chổ được đi 2 lane đấy nhé!

Hạng B1
20/11/08
56
0
0
35
sbsc nói:
Em chỉ ngán gặp xxx ở các tỉnh, nó hành mình về khoản thời gian, địa lý thôi chứ còn xxx ở Sài Gòn là em làm cho ra ngô ra khoai chứ không ngán thằng nào hết, nếu em xác định em đúng. Còn nếu sai thì hiển nhiên là nhận biên bản, không tiền bạc, anh em gì hết.

Em thích bác ở điểm này
.