Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
Nghe nói nếu thay mâm cho xe 2.4G (sử dụng mâm & lốp xe 3.5Q) thì công tơ mét xe sẽ chạy không chính xác. Có anh em nào biết cụ thể việc này không xin cho ý kiến. Tôi có anh bạn chạy TAXI Thủ Đô cho biết họ thường thay bánh nhỏ hơn để tính thêm tiền của khách hàng. Khi nào đi đăng kiểm lại thay lốp + mâm xe nguyên bản vào!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: ĐỘ MÂM XE CAMRY!

hehe,mâm nhỏ hơn thì 1 vòng quay bánh sẽ đi đc quãng đường ít hơn, nhân lên số tỉ lần thì rõ ràng bác taxi kia có lí ^_^ ngược lại thay mâm lớn hơn lại tốn xăng
e nghĩ thế, mọi người thấy có đúng ko?

Hạng B2
4/4/07
104
1
0

Về lý thuyết thì thay lốp bé hơn xe chạy sẽ bốc hơn, chạy chậm hơn nhưng điều đó người lái khó cảm nhận lắm vì các cỡ lốp không chênh nhau là mấy. Nếu thay lốp từ cỡ 19" xuống còn 15" thì sẽ thấy khác biệt hẳn đấy. nếu thay lốp có đường kính to hơn thì ngược lại.....
-----
:)

Hạng B2
31/7/07
151
0
0

xe mình 15'' nhưng thay 17'' mấy Bác xxx có hỏi thăm mình không?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: yaibalazy

xe mình 15'' nhưng thay 17'' mấy Bác xxx có hỏi thăm mình không?
Có, nếu thấy:D

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Hồi trước mình cũng thay 17" cho em 2.4 của mình ,cũng may ko bi mấy bác xxx hỏi thăm .

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

các bác có kinh nghiệm cho em hỏi xe ZACE GL 2003 thì độ mâm và lốp cỡ nào thì đẹp, mà không ảnh hưởng tới xe nhỉ. Lốp cũ 195/70R14

Trích đoạn: kanz_min

hehe,mâm nhỏ hơn thì 1 vòng quay bánh sẽ đi đc quãng đường ít hơn, nhân lên số tỉ lần thì rõ ràng bác taxi kia có lí ^_^ ngược lại thay mâm lớn hơn lại tốn xăng
chia buồn với bác nhé !! nó ngược lại với ý của bác nói đó !! còn mấy anh taxi cũng vậy !!nó không là thay đổi chỉ số hiển thị (mph,k/m) nhưng trên thực tế nó chạy nhanh hoặc chậm hơn !! nhà em bị rồi !! xe zace của chú em thay mâm +lốp lớn hơn !! chú chạy vừa đén gần 80km/h mà khi bị bắn tốc độ lại hiền thị trên súng là 87km/h!!! chú em lúc đầu không biết nên cứ tức !! nhưng về sau thì cũng hiểu ra !!!:D

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: mitsubishi_evo

Trích đoạn: kanz_min

chia buồn với bác nhé !! nó ngược lại với ý của bác nói đó !! còn mấy anh taxi cũng vậy !!nó không là thay đổi chỉ số hiển thị (mph,k/m) nhưng trên thực tế nó chạy nhanh hoặc chậm hơn !! nhà em bị rồi !! xe zace của chú em thay mâm +lốp lớn hơn !! chú chạy vừa đén gần 80km/h mà khi bị bắn tốc độ lại hiền thị trên súng là 87km/h!!! chú em lúc đầu không biết nên cứ tức !! nhưng về sau thì cũng hiểu ra !!!:D
Đúng thía thay mâm và lốp to chạy tốc độ sẽ khác đi và tốn xăng, ồn hơn, nhìn phê hơn đẹp. các bác chạy ngoài đường phải cẩn thận nếu xe báo 40km/h nhưng máy sấy tóc báo là khác đấy.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ mọi người: cho em ngoài lề chút
hôm bữa em đi ở đường gì đó mà em quên mất rồi(Hà Nội) gặp 1 chiếc Cam LD 2007: 1 ống xả nhưng gắn 3.5Q +V6 em nhìn mà cứ lăn bò ra cười...