Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: Độ SANTA FE! Mời các bác đóng góp sáng kiến

Thì tất nhiên là có đầy đủ vẫn hơn chứ bác. Nói dại (phỉ phui cái câu này đi) thế nhỡ có 1 lúc nào đấy gặp đường ngon, không có XXX, vắng tanh, chúng ta nhấn tụt sàn, (em nghĩ phải >100km) mà gặp vật cản bất thường

Hạng C
22/5/07
683
2
0

@Kienvang: Bác làm con SF nhập đấy, tổng thiệt hại hết bi nhiêu hả bác.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

To bác tuan1368: Yên tâm đi bác ơi, những đoạn đường để phóng được hơn trăm ko nhiều đâu bác.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

EM cũng biết thế, nhưng vẫn tiếc vì SF không có ESP. Có những cái không có thì thiếu nhưng có lại thừa nhưng có còn hơn không. Phải không các bác.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Bác nào mà có thông tin và có điều kiện độ ESP cho SF thì thông báo cho anh em biết với nhé.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

@Kienvang: Bác làm con SF nhập đấy, tổng thiệt hại hết bi nhiêu hả bác.
Theo các option mà tôi đã giới thiệu cùng các bác trong mục Hyundai-Kia thì giá thành total khi xe đến tay bác sử dụng từ dưới 50 đến dưới 60. Thời gian từ lúc đặt cho đến khi về tận tay bác dưới 1 tháng. Option tôi mua là cao nhất trừ DVD và Navigation. (Cái này sẽ độ ở VN)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: ngựa già

Mình có cảm nhận nếu Santafe mà độ mâm lên 18 sẽ mất đi cái thú của dòng việt dã 2 cầu . Đii đường off road đồi núi mà đi cái bánh kia chắc tẻo tèo teo . Nó chỉ phù hợp cho dòng SUV hoặc SEDAN thôi .
Bác ơi, size của mâm Santafe là option mà bác. Có 3 option từ cơ bản trở lên là 16-17-18inch. Vì vậy, chọn mâm cỡ nào là tuỳ thuộc vào lựa chọn và túi tiền của các bác!:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

Trích đoạn: Kienvang

Tôi đã PM tới một số bác contact của anh bạn tôi. Vì lí do tế nhị, tránh hiểu lầm là quảng cáo vì tôi cũng là một người dùng-khách hàng mà thôi, mong các bác thông cảm!:D
Cảm ơn bác nhé, nhưng mà em chưa thấy bác nói có đèn xenon, em khoái bộ đèn này, đi đường tối không phải lo nữa....
Đèn xe tôi là loại đèn HID, không hiểu tên tiếng Việt cụ thể ra làm sao, chỉ biết là sáng hơn đèn thông thường theo xe.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: NamKhanh03

Hôm qua, 1 đ/c cq tôi đã đặt hàng "làm chuột bạch" tại Hoàng Anh LTK 1 bộ DVD 06 đĩa của Kenwood, yêu cầu có tích hợp các phím điều khiển âm thanh. Dự kiến thứ 7 này sẽ độ, đầu tuần tôi sẽ thông báo cụ thể cho bác.
Hôm nay đã là thứ 3, bác Khánh ơi! Kết quả ntn, bác thông báo cho anh em với? Thanks.

CUA confirmed
Hạng B2
29/5/07
129
18
18

Gửi bác KIENVANG, tôi cũng đang tìm hiểu định mua chú SF hoặc Veracruz. Tôi thấy xe của HMV nhập về thiếu nhiều option quá nên định mua xe nội địa Korea. Theo thông tin tôi biết thì HMV khống chế thị truờng, không cho các đơn vị khác nhập xe mới 100% về VN mà chỉ có thể được nhập dưới dạng quà biếu hoặc secondhand. Trường hợp của bác nhập SF kiểu gì vậy? Khi nào xe bác về alo tôi xem với nhé (mobile của tôi 0913522949). À bác lưu ý khi độ lại DVD tại VN thì phải có tấm viền taplo (phần màn hình LCD) khác (như bản nội địa HQ) mới lắp được.
Gửi các bác trên diến đàn: Hệ thống ổn định điện tử ESC (Hàn gọi là VDC) rất quan trọng đặc biệt khi các bác lái xe trời mưa, tốc độ cao, vào cua gấp,.... Ở Châu Âu & Mỹ sắp tới sẽ là tiêu chuẩn bắt buộc khi bán xe ra thị trường. Mẫu xe Veracruz sắp tới của HMV sẽ có tiêu chuẩn này. Nếu có điều kiện các bác nên mua xe có ESC cho yên tâm.