Hạng C
10/7/06
516
0
16
RE: Độ SANTA FE! Mời các bác đóng góp sáng kiến

Hôm qua, 1 đ/c cq tôi đã đặt hàng "làm chuột bạch" tại Hoàng Anh LTK 1 bộ DVD 06 đĩa của Kenwood, yêu cầu có tích hợp các phím điều khiển âm thanh. Dự kiến thứ 7 này sẽ độ, đầu tuần tôi sẽ thông báo cụ thể cho bác.

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Tốt nhất chọn Full Option sau đó có cái gì lắp được ở bên HQ thì lắp luôn đi để khi về VN khỏi cần lắp thêm. Lắp thêm vài túi khí như Mercedes-Benz để khi đâm nhau không gắy tay chân, sứt đầu mẻ trán thì chả thấy ai bàn cả. Safety first!
Nên chú ý đến những thứ bảo đảm độ an toàn cho lái xe & hành khách!

Nếu mua xe NK thì tốt nhất nên dành vài K bay qua HQ chọn xe cho nó máu. Vừa đi chơi vừa đi chọn vợ luôn :)

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Hãng hyundai mà hỗ trợ bọn mình như bác nói thì sướng bít mấy, còn tự bỏ tiền ra như bác thì chỉ có VN-index lên 2000 điểm em làm ngay. Mà ở tại VN thì làm gì có Full option, các xe nhập về đều một mức như nhau hết, bác chỉ có thể loại bớt ra chứ không thêm vào được

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Hôm trước em có xem trên mạng cái màn hình DVD gắn trên trần của SF. Màn DVD 9,5". Nhưng nếu gắn cái này thì chắc là các bác phải bỏ 2 hốc đựng kính đi, hơi bất tiện một chút. Em thấy SF mà gắn cái màn hình này thì tuyệt, vì cabin của SF rộng nên khi lắp màn hình này người ngồi sau có thể nhìn thấy mà không phải rướn người lên phía trứơc, không biết con này có giá bi nhiêu. có bác nào bít gì về con màn hình này thì cho em biết với nhé.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Phương án lắp màn hình trần chỉ phù hợp với em San nào không có cửa nóc thôi!

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: Kienvang

Phương án lắp màn hình trần chỉ phù hợp với em San nào không có cửa nóc thôi!
Sao thế hả bác, vì em thấy phần hộp kính này có liên quan gì đến cửa nóc đâu, các phím bấm cho cửa nóc vẫn riêng mà. màn hình sẽ nằm gọn trong phần hộp kính chứ

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

E thì thấy âm thanh ổn rồi chắc tại từ qủa xe cũ của e nhảy lên SF nên thấy ok. Chỉ thích độ thêm mấy thứ option cho nó an toàn như ESP, xenon or HDI, bậc lên xuống mà chẳng thấy bác nao hưởng ứng cả chán thật:(

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Tôi cũng chờ xem qua HID và ốp inox của ntn để chơi trước đã.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: santafe07

E thì thấy âm thanh ổn rồi chắc tại từ qủa xe cũ của e nhảy lên SF nên thấy ok. Chỉ thích độ thêm mấy thứ option cho nó an toàn như ESP, xenon or HDI, bậc lên xuống mà chẳng thấy bác nao hưởng ứng cả chán thật:(
Bác độ ESP là độ gì vậy, theo em thì đây là bộ ổn định điện tử, mà cái này thì SF có rồi còn gì.
Còn đèn xenon thì SF có cốt đèn xenon rồi, theo em thì chỉ cần thêm bóng vào là xong thôi.
Còn bậc lên xuống bi giờ em cũng đang lăn tăn, vì nếu lắp bằng inox mà cứ tròn tròn như của InNova thì trông yếu xe lắm, phải lắp như cái của Zace thì trông mới đẹp và có tác dụng để lên xuống xe cho người già rất hữu ích. nhưng mà lắp vào như thế thì gầm xe của bác sẽ thấp đi nhiều đấy. đi qua đường gồ ghề là phải rất cẩn thận.

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Oái!!!Em can bác đấy...Bậc lên xuống của Zace xấu mù, bác lắp vào cho phí xe. Những thứ này đòi hỏi cần thời gian tham khảo và nghiền ngẫm đó bác. Kẻo bác cứ sướng lên lắp vào xong vài ba bữa lại tháo ra mất thời gian lắm