Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Mấy a bên trên cứ bi bô cháy nổ thật là sợ quá!
Chỉ có plug & play, đánh chìa lại là xài thoai.
CÒn 1tr thì đổi đc 2h công, món này thi công 4h! Cứ thế qui ra!
P/s bộ sse của SH bgio cũng 2,5tr roài, ô tô 1tr thì đúng ảo tung chảo.

Hạng B2
26/12/13
138
171
43
E thấy nói Smart Key nó hok hon thì hok đúng lắm! Nó tiện hon, vô xe ban đêm, để tay vô ấn 1 cái là xong, nếu tối mà xài khoá cơ sẽ bất tiện hơn! Nhưng nếu xe không có mà đi độ thì e nghĩ không đáng, để zin nó vẫn an tâm hơn! Ý kiến rieng của e!

Hạng B1
19/10/14
50
37
18
33
Hanoi, Vietnam
không có ảnh hưởng gì đến diện của xe bác, nhưng em nghỉ giá hon 1tr thì không có. có thể về zin nếu bác muốn.
bác có thể tham khảo thêm bài viết của em http://dochoiotosaigon.com/san-pham/1668/start-stop-smart-key.html
E xem clip trên chương trình Xe Hay ý. Thấy con Mc nó bảo giá trên dưới 1 triệu đồng, chứ e cũng k rõ vụ này sao nữa. Bác nào lắp rồi cho e xin cái giá với :)

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Mình nghĩ là nên chế 1 cái đèn led gần công tắc xe, nó mà hình tròn theo ổ khóa được thì ngon. Mở cửa xe là đèn tự sáng để mình thấy đường đút chìa dzô.
Chứ em thấy độ start/stop cũng chẳng lợi ích gì.
Bác bật công tắc đèn trần thì cũng thấy đường tra chìa vào ổ mà bác.

Hạng B2
14/2/16
367
255
63
E vẫn thích cái tiếng vặn chìa đề máy hơn, nghe kích thích. Theo e thấy SK chỉ thẩm mỹ hơn thôi, có cũng dc, ko có cũng chả sao :3dcuoi:

• Like
Reactions: trung.phanquoc
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Đọc xong em thấy rầu quá...nản quá...các bác ạ!
Tất cả ý kiến tiêu cực ko phải sai...nhưng nó "sao sao" ấy...cứ như chỉ nghe nói đâu đó rồi trích dẫn lại...
Nên tìm hiểu kỹ bác chủ ạ!
Là người từng tự gắn SSE cho F Mondeo nhà em, xin góp ý như sau:
1/ An toàn: bác cứ search xem nó mất an toàn chổ nào? Cháy yes-no? Mất kiểm soát / vận hành? Hoạt động Không ổn định?
Tự tìm hiểu là chính, đừng có "nghe nói" hay hỏi những người ko biết!
2/ Lắp đặt có khó ko? Can thiệp vào gì? Hỏi ngay người bác định nhờ lắp là ra ngay...nhanh gọn khỏi lăn tăn...
3/ Tiền nào của đó là muôn thuở...em lo quá cho bác khi tuyên bố SSE 1tr/bộ...option này trời Âu xuất cho khách hàng tệ lắm là 800$...
Ở VN nên tìm bộ xịn chút...UK, Ger thì quá tuyệt...trên dưới ship về 1000$, Hàn cũng ok...còn China, chọn mặt gởi vàng, đừng tưởng nó dở...nhiều Hãng nổi tiếng cũng do bên thứ 3 là china sx đó thôi, quan trọng là CHỌN...
Hội F Phò cụt hiện lắp rất nhiều hàng China xịn, hơn 5tr/bộ...ko có vụ 1tr đâu!
Chân thành!

Hạng B2
29/8/15
119
177
43
43
Mình nghĩ là nên chế 1 cái đèn led gần công tắc xe, nó mà hình tròn theo ổ khóa được thì ngon. Mở cửa xe là đèn tự sáng để mình thấy đường đút chìa dzô.
Chứ em thấy độ start/stop cũng chẳng lợi ích gì.
Bác ra đường buổi tối sẽ thấy dạo này các bạn đi xe tay ga hay gắn cặp vòng led vô bao tay lái đoá,bác xem thử có vừa ý k?

Hạng B2
11/12/15
237
184
43
Đọc xong em thấy rầu quá...nản quá...các bác ạ!
Tất cả ý kiến tiêu cực ko phải sai...nhưng nó "sao sao" ấy...cứ như chỉ nghe nói đâu đó rồi trích dẫn lại...
Nên tìm hiểu kỹ bác chủ ạ!
Là người từng tự gắn SSE cho F Mondeo nhà em, xin góp ý như sau:
1/ An toàn: bác cứ search xem nó mất an toàn chổ nào? Cháy yes-no? Mất kiểm soát / vận hành? Hoạt động Không ổn định?
Tự tìm hiểu là chính, đừng có "nghe nói" hay hỏi những người ko biết!
2/ Lắp đặt có khó ko? Can thiệp vào gì? Hỏi ngay người bác định nhờ lắp là ra ngay...nhanh gọn khỏi lăn tăn...
3/ Tiền nào của đó là muôn thuở...em lo quá cho bác khi tuyên bố SSE 1tr/bộ...option này trời Âu xuất cho khách hàng tệ lắm là 800$...
Ở VN nên tìm bộ xịn chút...UK, Ger thì quá tuyệt...trên dưới ship về 1000$, Hàn cũng ok...còn China, chọn mặt gởi vàng, đừng tưởng nó dở...nhiều Hãng nổi tiếng cũng do bên thứ 3 là china sx đó thôi, quan trọng là CHỌN...
Hội F Phò cụt hiện lắp rất nhiều hàng China xịn, hơn 5tr/bộ...ko có vụ 1tr đâu!
Chân thành!
Bác biết bộ nào của china dùng được mà giá chừng 5trieu thì giới thiệu cho em đi bác.

Tập Lái
2/10/15
8
2
3
48
E cũng thích cái sk lắm, nhưng ngại vụ điện đóm.
Đề nổ từ xa: e thấy ko cần thiết (có lẽ do e ko yêu cầu đến nỗi, xe phải mát lạnh lên rồi mới lên xe).
Nói chung e chỉnh thích cái nút bấm, có lẽ ngại rút ra ấn vào, chỉ cần chạm (ấn) là theo ý rồi..he.
Em thì lại thích vừa được chạm vừa có thể rút ra ấn vào:3dquaytay: