Tập Lái
9/12/09
16
12
3
Các bác cho em hỏi với : e đang tính độ smartkey cho con vợ 2 mà ko biết là nó có ảnh hưởng gì đến điện đóm ko? Vì e nghĩ nó can thiệp vào nhiều thứ trong xe quá, vụ này e cũng mù mờ lắm. Hôm bữa xem trên Tivi thấy nói chi phí cho vụ này có hơn 1 triệu, e thấy rẻ quá tính làm thử xem nhưng không biết thế nào, các bác cho e lời khuyên với. E xin cảm ơn.[pagebreak][/pagebreak]

Hạng C
23/12/11
577
234
43
e góp ý thế này:
1: Niiiguồn gốc: Cái SK đó KO được là hàng China, nếu kiếm đồ Korea or US hay Ger gì càng tốt.
2: Nếu có hộp điện hay cần nguồn: Phải có cầu chì riêng cho nó.
3: Ổ zin bác nên che lại thôi, đừng tháo bỏ, dây nguồn vô ổ zin cũng vậy, tháo zắc này nọ ra thôi chứ đừng cắt ngang. Nếu sau này cần về zin thì cũng dễ hơn.
4: Các thiết bị SKey đó nghe cái nào dưới 5tr thì coi kỹ, thường là China đó bác.
5: Nếu có gắn, đừng nên gắn mục "Đề nổ or tắt máy TỪ XA nha bác" cái này siêu xe còn hiếm nữa chứ xe thường mình hạn chế chơi. mình nghĩ là ko tốt thôi.
Của e nè bác. Không phai cắt dán gì cả. Tháo giắt khoá zin cắm bộ này vào là OK. Nhiều chức năng nhưng chủ yếu e dùng đề nổ, mở đóng cửa từ xa.

Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
E cũng khoái món này mà ở dưới quê xa xôi quá, độ về lỡ trục trặc j thì tiêu

Hạng B1
7/2/15
71
60
18
59
Thay vì vặn chìa khóa để nổ máy thì thay bằng ấn nút. Em thấy có gì đâu mà cao cấp nhỉ. Vẫn phải mất 1 thao tác thôi (Kể cả nổ máy từ xa thì cũng phải ấn nút điều khiển). Bao giờ có cái nào vào xe ngồi kêu nên nổ máy thì xe nổ, kêu nó đi thì nó tự vào số đi mới đáng nói
Cái này ông bạn của tôi đang khốn khổ vì nó nè bác. Ổng có tính hay quên, để nguyên chìa khóa trong xe rồi đóng cửa, lock luôn. Sau đó phải kêu thợ tới mở, 3 lần rồi đó bác. Nên ổng ngó xe mình phát thèm vì remote xe mình luôn để trong túi xách, vô xe bấm đề, ra xe tắt máy.

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Theo em nghĩ cái gì nguyên bản của nhà sản xuất thì nó : an toàn , ít hư vặt , đc bảo hành nữa ... :D
Giống vụ phanh tự động cũng khuyên ko nên độ đó :D

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Hơn 1 triệu là chỉ đề nổ bằng start stop thôi, smart key thì phải cả bộ nắm tay cửa tài và phụ, remote.... nữa

Hạng C
20/1/07
645
269
63
Đà nẵng
đề nổ star stop là công tác thay thế vặn chìa thôi chứ có gì đâu mà lo hư. hư hay ko là do người lắp và do hàng.100 cái sản xuất ra lỗi 1 cái là chuyện bình thường,chắc chắn mua là có bảo hành nên ko lo. với cả làm gì có giá rẻ bèo như vậy thì ai cũng lắp hết rồi.