29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0
Hôm qua em đi ra ngoài Hà nội, hết xăng, tạt vào cây xăng bên đường đổ, bọn nó không có A92 nên đành đổ A90. Các bác cho em hỏi có ảnh hưởng gì không? Em đi hơn 50 Km rồi chưa thấy xe bị làm sao cả.
Thanks các bác

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
RE: đổ xăng A90 có ảnh hưởng gì không?

Tiền nào của đấy bác ạ, mọi người ở đây đang ca ngợi xăng 95 đó bác, hôm nay đi 50km thì kg việc gì nhưng bác đi chừng mấy vạn chưa chắc còn ngon đâu bác ạ.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Sao bây giờ vẫn còn cây xăng bán A90 nhỉ??

Tập Lái
26/1/06
15
0
0
41

Chào bác 29V,
Bác nên cẩn thận với xăng, tỷ số nén sẽ quy định loại xăng cần sử dụng để tránh kích nổ. Em không biết xe bác là xe gì nhưng hầu hết các xe đều yêu cầu sử dụng xăng trên A92. Nếu xảy ra hiện tượng kích nổ (nhất là xăng ở VN bây giờ rất xấu) bác có thể phải trả giá rất đắt cho toàn bộ động cơ của mình. Theo em biết xe Dream Thái đã yêu cầu dùng xăng A92 nhưng dân mình chạy suốt A90 có thấy sao đâu. Dù gì mong bác cẩn thận với em yêu của bác.

29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0

Thanks các bác đã nhiệt tình trả lời. Xe em là xe Lac, trên nắp bình xăng cũng ghi là A92 only. Nhưng không còn cách nào khác nên em phải đổ 90. Đến nay em đi vẫn chưa thấy vấn đề gì.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Phải có chứ bác, máy chạy kg ngọt bằng 92 hay 95 đâu, chắc bác kg để ý thôi. Bác cứ đổ thêm chừng mấy bình nữa sẽ thấy sự khác biệt ngay ý mà.

Tập Lái
13/2/06
37
0
0

Khi chạy với xăng có trị số octan thấp hơn qui đinh sẽ bị "rốc" máy, Ngoài ra nếu vào số hơi non sẽ thấy tiếng động khó chịu "rền rĩ"

Túm lại nếu không có thì kể cả 86 cũng chơi, tuy nhiên nên đổ ít thôi, vừa đủ. ngoài ra theo kinh nghiệm đi xa, không nên đổ cây xăng nhỏ lẻ, dễ ăn xăng pha dầu hỏa lắm. Cứ chơi cây to vì nếu bị bắt nó bị đóng cửa - mất việc thì tổn thất phải lớn hơn, ngoài ra việc pha vào các bồn chứua lớn cũng rất nhiêu khê, phải có sự thông đồng của nhiều người (Đó là chưa tính tới việc ăn gian thì hơi bị khiếp đấy)