Hạng B1
5/1/12
71
12
8
Chào cả nhà!
Những tháng trước em có nhờ các bác tư vấn tìm hộ dùm 1 bộ lốp mới để thay mới cho vợ 2 sau 5 năm cày đường và đã nhận được rất nhiều lời thảo luận, tư vấn từ anh em trên diễn đàn, tiện đây em xin cảm ơn mọi người nhiều.
Lướt qua hết những đóng góp của các bác thì em lẩm nhẩm cũng có trên hơn 10 hãng như Kumho, Bridge Stone, Michelin, Goodyear, Pirelli, Hankcook… Trong đó có nhiều bác bảo em xài thử dòng Assurance TripleMax của anh goodyear, nghe cái tên cũng là lạ nên thử dò la thêm thông tin ngoài xem sao, lên các diễn đàn khác thì được bàn tán, có khá nhiều lời phản hồi từ mọi người (tốt xấu đều đủ mặt) về dòng này. Một phần thấy giá cả cũng hợp túi, phần thì muốn trải nghiệm thử cho biết (trước giờ em chưa đi qua goodyear bao giờ) nên quyết làm liều thử nghiệm 1 phen coi như thế nào trên con xe Vios.

Em đã có dịp trải nghiệm trên một vài cung đường khác nhau và sau 2000 km đầu tiên em có chút cảm nhận thế này:
- Trời khô ráo, khi chạy trong phố ở tốc độ thấp, vòng tua nhỏ thì bộ lốp này tỏ ra khá thân thiện vì gần như không nghe thấy tiếng từ đường phố dội lên, ngay cả khi chạy vào đoạn đường mới làm, chưa tráng nhựa đá xanh nhỏ nhỏ trải dài thì lướt vù vù chẳng sao và chả nghe tiếng gì, khi hạ kính xuống thì mới nghe tiếng răm rắp, lốp bốp bánh xe cán qua đá. Trên đường đi thì đôi lúc cũng có chạy vào đoạn đường xấu, đang thi công làm đường nên đất đá, cát bụi mù mịt, nhưng trước mắt thì chưa bị sẹo sùng gì (đinh tán thì chưa ăn được con nào). Chứ trước đi MC các cung đường như vậy thì may lắm mới không tét lốp...
- Lúc đi đường mưa thấy khá là tốt, không bị trợt bánh khi thắng và rất ăn phanh. Cũng đúng thôi, lúc đầu vào là được giới thiệu dòng ATM này chuyên dụng cho mùa mưa, đường trơn ướt nên phần thiết kế đã tối ưu khả năng của hệ thống phanh bằng cách tạo ra những gai cao su lớn tăng khả năng bám đường và độ an toàn khi phanh.
- Trước giờ nghe lốp này cũng thuộc thứ dữ, nổi tiếng da sắt thịt đồng, hông lốp rất cứng và khỏe nên dai sức lắm (Goodyear là thương hiệu của Mỹ, mà Mỹ nó lái xe sao thì các bác biết rùi đấy). Không biết do lốp mới thay nên vậy hay sao nhưng cảm thấy bắt đầu thích loại lốp này, bác nào năm mới có tính đổi guốc mới cho vợ 2 thì đánh dấu ngay một vé lốp Assurance Triplemax trong sự lựa chọn nhé!

Chúc cả nhà ăn Tết vui vầy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
3/6/14
66
3
8
54
chu chen thế thì cũng chúc mừng bác đã tậu được bộ guốc hợp với vợ 2, mà nay cuối năm bác chủ chắc cũng quởn lắm ngồi viết review 2000 km ha, :D

Tập Lái
2/6/14
33
3
8
38
Bác thớt đi Vios gì vậy ạ? Em đang đi Vios G, không biết có phù hợp lốp này không?
GY thì bền là chắc rồi nhưng có điều hơi ồn tí, nếu thực sự dòng Assurance TripleMax này cải thiện được độ ồn thì quá tốt rồi.

Tập Lái
29/5/14
30
3
8
38
Bác đi cung đường nào vậy? Bác đi thêm vài ngàn km cho lốp ăn mòn thêm một tí rồi cảm nhận tí cho em tham khảo với.

Hạng B1
5/1/12
71
12
8
Bác đi cung đường nào vậy? Bác đi thêm vài ngàn km cho lốp ăn mòn thêm một tí rồi cảm nhận tí cho em tham khảo với.
Gần đây nhất là em đi cung Sài Gòn - Phan Thiết đường QL 1A đó bác.

Hạng B1
3/6/14
57
9
8
52
- Lúc đi đường mưa thấy khá là tốt, không bị trợt bánh khi thắng và rất ăn phanh. Cũng đúng thôi, lúc đầu vào là được giới thiệu dòng ATM này chuyên dụng cho mùa mưa, đường trơn ướt nên phần thiết kế đã tối ưu khả năng của hệ thống phanh bằng cách tạo ra những gai cao su lớn tăng khả năng bám đường và độ an toàn khi phanh.

Lốp này quảng cáo chuyên trị đường mưa mà bác, nhận xét vậy thì đúng rồi hehe
Mà nhìn sơ hoa lốp cũng đẹp đấy. Em đánh dấu theo dõi review của bác nhé.

Tập Lái
3/6/14
29
7
3
38
Gần đây nhất là em đi cung Sài Gòn - Phan Thiết đường QL 1A đó bác.
Bác cũng chịu đi dữ hen. Vào đợt Tết chắc bác đi mút mùa luôn hả. Bác đi cỡ lốp 175/65 R14 phải không?

Tập Lái
6/6/14
30
2
8
44
Cho em xin chi phí đi bác? Một bộ là bao nhiêu thế?

- Trước giờ nghe lốp này cũng thuộc thứ dữ, nổi tiếng da sắt thịt đồng, hông lốp rất cứng và khỏe nên dai sức lắm (Goodyear là thương hiệu của Mỹ, mà Mỹ nó lái xe sao thì các bác biết rùi đấy). Không biết do lốp mới thay nên vậy hay sao nhưng cảm thấy bắt đầu thích loại lốp này, bác nào năm mới có tính đổi guốc mới cho vợ 2 thì đánh dấu ngay một vé lốp Assurance Triplemax trong sự lựa chọn nhé!

Do lốp mới thay đó bác ơi :D

Tập Lái
12/6/14
25
0
1
38
Dòng ATm này hồi trước Gy có làm cuộc thi đặt tên trên OS này nè. Hình như vẫn còn chưa phổ biết với người dùng thì phải. Em thấy đánh giá của mấy tạp chí nước ngoài đánh giá cũng cao lắm.