Tags
decal
Tập Lái
5/12/18
17
27
13
Em muốn đổi màu xe mà sale bảo không nên sơn vì mất zin xe, khuyên em đi wrap. Nhờ mọi ngừơi tư vấn giúp nên theo phương án nào. Em cám ơn.

Đổi màu xe, nên sơn hay dán Wrap?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113
Muốn tiết kiệm chi phí, đổi gió 1-2 năm cho đỡ chán, undo nhanh chóng thì wrap.
Xác định lâu dài, ko ngại chi phí, nhìn ko giả trân thì sơn đổi màu.
Tùy theo nhu cầu mà chơi bác.

P/S: nếu xe bác là xe mới thì nên wrap để giữ sơn zin. Lúc bán lại sẽ ko bị mất giá, chưa kể sơn đổi màu bằng phương pháp xịt thì ko thể nào đạt được chất lượng như sơn nhúng của hãng. Còn xe cũ rồi thì ... sơn thoải mái cho nó mới luôn :)

Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Sao lại mất zin nhỉ? Xe bác mới lấy hay sao? chạy 2-3 năm kiểu gì chả sơn dặm vết xước quanh xe rồi, zin gì nữa.

• Like
Reactions: queolua
Hạng D
18/3/08
1.535
12.591
133
wrap decal thấy mấy bạn thi công dùng dao rọc giấy cắt các đoạn dư ra khi đã dán vào xe có thể gây xước sơn xe mà đến khi tháo decal trả lại màu sơn cũ mới thấy.
khó mà hoàn hảo được.

• Like
Reactions: queolua
Tập Lái
3/4/23
4
10
3
48
wrap decal thấy mấy bạn thi công dùng dao rọc giấy cắt các đoạn dư ra khi đã dán vào xe có thể gây xước sơn xe mà đến khi tháo decal trả lại màu sơn cũ mới thấy.
khó mà hoàn hảo được.
Chẳng có gì là hoàn hảo cả bác ạ, xét cho cùng thì dán decal vẫn có lợi hơn về nhiều mặt so với sơn lại. Việc sơn lại nguyên công đoạn tháo mấy bộ phận ra để sơn là mình thấy không ổn rồi.

Hạng D
18/3/08
1.535
12.591
133
Chẳng có gì là hoàn hảo cả bác ạ, xét cho cùng thì dán decal vẫn có lợi hơn về nhiều mặt so với sơn lại. Việc sơn lại nguyên công đoạn tháo mấy bộ phận ra để sơn là mình thấy không ổn rồi.
Vậy mua cái xe sao không chọn màu sơn từ đầu mà phải dán chi cực vậy ? Vừa xước hư xe, vừa mất jin, vừa bị đăng kiểm và công an cũng có quyền phạt ?

Hạng D
22/12/09
3.138
18.301
113
Thái Bình
Muốn tiết kiệm chi phí, đổi gió 1-2 năm cho đỡ chán, undo nhanh chóng thì wrap.
Xác định lâu dài, ko ngại chi phí, nhìn ko giả trân thì sơn đổi màu.
Tùy theo nhu cầu mà chơi bác.

P/S: nếu xe bác là xe mới thì nên wrap để giữ sơn zin. Lúc bán lại sẽ ko bị mất giá, chưa kể sơn đổi màu bằng phương pháp xịt thì ko thể nào đạt được chất lượng như sơn nhúng của hãng. Còn xe cũ rồi thì ... sơn thoải mái cho nó mới luôn :)
Hình như nó chỉ tĩnh điện phần sơn lót thôi, phủ bên ngoài vẫn xịt bằng robot nên độ mịn nó hơn xịt bằng cơm