Hạng B1
29/3/08
98
0
16
Chào các bác,

Vợ chồng em vừa mua 1 chiếc Captiva LT 05/08 chạy được 9000km. EM thì đi làm bằng xe máy thôi, định mua cho vợ chạy đi chạy về được, ai ngờ mua xong vợ em chạy được đúng 1 lần rồi ..bó tay vì xe to quá . Vả lại khi mua xe thì nghĩ là dùng để đi chơi xa (vợ chồng em thích rong ruổi bằng xe hơi lắm) nên mua 7 chỗ cho thoải mái, ai ngờ mua xong thì em có em bé, thế là trong vòng 1-2 năm nữa là khỏi đi đậu Vì vậy nên em đang tính gả vợ 2 này của em đi, cưới 1 em nhỏ gọn như Kia morning AT, vợ chồng chạy đều được, đi vòng vòng TP, siêu thị cũng khỏe hơn, lại kinh tế, nhất là tỏng thời buổi lạm phát và khủng hỏang như thế này . Em thì không biết định giá xe, nên mạo muội nhờ các bác định giá giúp . Xe em Cap LT đăng ký tháng 5/08, mới gắn cản thôi còn lại nguyên zin, không biết được bao nhiêu ? Vả lại xe em đang trả góp ngân hàng, không biết có khó khăn gì khi bán không .

Em đang cần tìm 1 chiếc Kia morning AT còn mới, ai có nhu cầu đổi thì hú em nhé . Phone em 09.36.32.33.34 Em tên Phương

Hạng F
8/8/06
6.454
20.805
113
40
RE: Đổi xe 4 chỗ

Xe bác mua qua ngân hàng thì bán lại cũng bình thường thôi bác ợ.Chỉ cần bác trả hết nợ ngân hàng và ngân hàng làm cho bác tờ giấy giải chấp là ok rồi bác
Nhưng theo ngu ý của em thì bác không nên bán trong thời điểm này.Vì thời điểm này xe cũ đang giảm giá nên xe bác cũng hơi khó bán được giá cao,Mà bác mua xe Morning thì khi sang tên bác phải mất thêm 10% thuế trước bạ nữa nên cũng hơi khó.
Nếu có bác nào đang đi morning mà muốn lên Cap thì hai bác có thể đổi thì sẽ ít lỗ hơn,Chúc bác được như ý nhé

Hạng D
5/9/07
1.196
135
63
45
Tp.HCM

Trích đoạn: Langtugia1988

Xe bác mua 5-08 mà dã chạy 9000km rồi à . Em cũng dang tìm 1 em nhưng là AT .Thôi UP cho bác mua mau bán dắt nhé .
Bác quan tâm Cap AT à?Em đang có chiếc bạc đk 2008 nè bác.:D

Hạng B2
12/1/08
292
0
0

Cap LT lúc này bán lại lỗ lắm bác ơi; vừa rồi tôi có anh bạn mua Cap LT tháng 6/08 và chạy lướt như bác có gắn đủ đồ chơi (DVD, 2 màn hình gối, GPS, câmera de, đồ inox ngoài xe, dán kính V kool ...), vì kẹt tiền nên cần bán, lái chỉ trả có $27k, sau mãi mới tìm được người mua $28k; lúc này mà không thực sự có nhu cầu thì bác không nên bán.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Với thuế TB 10% cho xe cũ thì cũng không hy vọng giá xe cũ lên đâu, bác cứ bán nếu cần thiết :D. Thuế TB xe cũ cao là khuyến khích NTD mua xe mới .

Hạng B2
18/8/06
266
1
16
49
Hanoi
www.vnitpro.com

bác nên giữ lại chạy qua tết rùi bán, thời điểm này xe cũ bán khó và hay bị ép giá lắm. Nếu bác đi ít thì chỉ lo tiền gửi xe và bảo quản em nó thui, tội gì mà phải bán vội (nếu bác kg thực sự bí tiến)

Hạng B1
29/3/08
98
0
16

Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình . Tình hình của em thì không có gì phải gấp, chỉ tại thấy vợ chạy không được nên muốn đổi thôi . Nếu bác nào chạy Kia mỏning muốn lên 7 chỗ thì hú em nhé .

PS: àh, em không rành lắm về giá cả xe cộ, bác nào tư vấn giùm em nếu đổi lấy Laser 1.8 AT 2004 thì chênh lệch khỏng bao nhiêu thì được vậy các bác . Ford laser này nội thất, tính năng như thế nào ? Em chẳng rành xe lắm, CAP là xe đầu đời của em :D

Hạng F
8/8/06
6.454
20.805
113
40

Trích đoạn: chiron

Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình . Tình hình của em thì không có gì phải gấp, chỉ tại thấy vợ chạy không được nên muốn đổi thôi . Nếu bác nào chạy Kia mỏning muốn lên 7 chỗ thì hú em nhé .

PS: àh, em không rành lắm về giá cả xe cộ, bác nào tư vấn giùm em nếu đổi lấy Laser 1.8 AT 2004 thì chênh lệch khỏng bao nhiêu thì được vậy các bác . Ford laser này nội thất, tính năng như thế nào ? Em chẳng rành xe lắm, CAP là xe đầu đời của em :D
Nếu bác lấy Laser 2004 AT thì bây giờ giá cũng tầm 20K bác ợ,Bác cứ tính toán với giá xe Cap của bác là ra thôi mà.Chúc bác mau có xe sớm nhé

Hạng B1
29/3/08
98
0
16

Em thì cũng không gấp lắm nên cỡ 27-28k thì chắc chắn em không gả rồi, Em định bán khoảng 500 chai. Xe gia đình chạy mà. Vợ 2 mà gả rẻ quá cũng đau lòng mà các bác. CHờ thử xem có bác nào chạy KIa morning muốn lên CAP không thôi.