Nếu lựa chọn, các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ hút khí tự nhiên (Naturally Aspirated Engine)

Bình chọn: 91 54,8%
  • Động cơ tăng áp (Turbocharged Engine)

Bình chọn: 75 45,2%

• Total voters
    166
Hạng C
13/3/17
752
278
63
Mình không rành về kỹ thuật lắm . Nhưng chiều nay , trong lúc chờ đón con đi học về . Có 1 phụ huynh đi con Ecosport cũng đang chờ . Máy của con này sao rú như máy cày các bác ah . Hơi nóng từ động cơ phả ra phà phà luồn .
cái quạt nó kêu đó bác ơi, máy thì êm nhưng do chờ lâu xe k chạy nên máy nóng quạt nó chạy kêu phà phà vậy để đẩy bớt hơi nóng từ động cơ ra

• Like
Reactions: nttanmam and Jaien
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Động cơ turbo tăng áp ngày càng phổ biến và không chỉ dành cho những chiếc xe hiệu suất cao nữa. Giờ đây động cơ này trở thành giải pháp lựa chọn cho rất nhiều các phân khúc xe trên thị trường, từ những chiếc bán tải to lớn như Ford F-150 Raptor hay đến những chiếc xe thành phố như Ford EcoSport, Honda Civic turbo.​

Ford fiesta Sport & focus mới xài động cơ ecoboost nghen bác, ford EcoSport xài 1.5 thường (ecosport mà có turbo thì doanh số phải top 10)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
13/3/17
752
278
63
Turbo mà k trễ thì người ta phân biệt với superchearger làm gì :D
e nói siêu xe bác ơi,siêu xe turbo không trễ,chỉ có xe bình dân mới có độ trễ vì giá tiền cấu thành chiếc xe,tốc độ không lớn.Turbo ở siêu xe người ta khác phục độ trễ tốt nên không cảm nhận được, tuy nhiên nếu so với siêu nạp từ trục khuỷu thì lại khác

• Like
Hạng C
1/5/10
609
233
43
Bác Lie_Z_R nói cũng không sai, ĐC tăng áp sẽ nhận thấy rõ "ưu việt" khi ở vòng tua cao, còn ở vòng tua thấp sẽ cảm giác có độ trễ, trừ trường hợp bác "nhồi" em nó 1 phát :D
Turbo là boost sức mạnh ở vòng tua thấp bác.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Gần nhà có anh chạy con gì của Nissan hay Mit turbo charging giống giống con jeep từ đời cố lỹ cố lai đến giờ vẫn vậy. :rolleyes:

• Like
8/10/15
219
144
43
Thấy có vẻ cái turbo này đa phần chiếm ưu điểm với động cơ non turbo mà sao Toy nó vẫn bảo thủ ko chịu chuyển qua turbo cho hợp thời nhỉ. Con Landcruiser giờ mà chơi turbo 3.0l thì giá ở VN sẽ dễ chịu hơn nhiều đây
E nghĩ sắp tới Toy cũng sẽ qua động cơ tăng áp. Như giờ trên Lexus LS & RX đã có. Toy với tiêu chí là bền bỉ, nên có lẽ sẽ chậm hơn các hãng khác

Hạng B1
31/10/17
88
115
33
không hiểu lắm nhưng em đang muốn mua hoặc CRV hoặc Accord. 2 xe này khác hoàn toàn về động cơ. Càng làm khó suy nghĩ hơn nữa :) :)