Hạng B2
19/1/09
165
5
18
36
e đã khắc phục được rồi ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/2/12
583
3
0
Re:320i của e báo lỗi áp suất lốp!

Bác lấy đồng Hồ đo khác đo thử xem sao?van cảm biến Bác xài mấy năm rùi?có thể yếu pin hong?xe thằng bạn mình cũng như Bác,nó cứ báo hoài,mặc dù áp suất lốp đủ....ghét quá để vậy luôn....hihi...smile.
Thứ hai nữa do Bác set thông số báo động gần nhau quá nên tăng chút nhiệt độ hay áp suất một xíu là nó báo ngay....khi chạy áp suất tăng lên đến 3-7 psi lận đó....còn nhiệt độ 5-10 độ C.....mến.

Hạng B2
19/1/09
165
5
18
36

Bangonen nói:
Bác lấy đồng Hồ đo khác đo thử xem sao?van cảm biến Bác xài mấy năm rùi?có thể yếu pin hong?xe thằng bạn mình cũng như Bác,nó cứ báo hoài,mặc dù áp suất lốp đủ....ghét quá để vậy luôn....hihi...smile.
Thứ hai nữa do Bác set thông số báo động gần nhau quá nên tăng chút nhiệt độ hay áp suất một xíu là nó báo ngay....khi chạy áp suất tăng lên đến 3-7 psi lận đó....còn nhiệt độ 5-10 độ C.....mến.
Xe em cuối 2010
E thử đo lại số kg 3 -4 lần luôn!
Reset mãi không được! Chạy nó cứ báo khó chịu khủng khiếp! :(

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

Bangonen nói:

Hì dà, biết bmw cảnh báo cân bằng lốp bằng gì kg mà phán thay pin vậy?
Bác chủ đo lại 4 lốp, reset lại lần nữa xem sao.

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam

bác bơm đều 5 bánh rồi bác chạy trên 80km/h xem nhé . hy vọng là nó hết đó .

Hạng B2
19/1/09
165
5
18
36

nhamtiensinh nói:
bác bơm đều 5 bánh rồi bác chạy trên 80km/h xem nhé . hy vọng là nó hết đó .

moonriver nói:
Bangonen nói:

Hì dà, biết bmw cảnh báo cân bằng lốp bằng gì kg mà phán thay pin vậy?
Bác chủ đo lại 4 lốp, reset lại lần nữa xem sao.
Dạ! cảm ơn các bác! Sáng mai e BOM mõi bánh 2.5kg rôi e ra "đua" 80km xem hêt không!
Chư chạy xe mà nhìn vào cái đông hồ nó cứ cảnh báo hoài khó chịu quá à! :)

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

Theo em,xe bác còn bảo hành,cứ chạy qua EA cho các chú bên đó xử lý là nhah nhất!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

Em cũng bị vài lần do một bánh bị thiếu hơi, bơm nó đủ hơi như bánh khác, dừng xe, reset là xong ngay thôi.

Hạng B1
23/10/09
51
0
6
39

cách reset như thế nào vậy bác?

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

Theo em,mặc dù có cảnh báo áp suất lốp,nhưng ta nên thường xuyên kiểm tra áp suất lốp bằng thiết bị đo cầm tay.
Khi cảnh báo báo áp suất một lốp xe đã dưới mức cho phép thì áp suất lốp đã ở tình trạng nguy hiểm (nhất là khi xe đang chạy ở tốc độ cao),có thể xảy ra những tình huống không an toàn.