Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Em có mấy lô khách gửi bán, chênh khoảng từ 100 đến 150 triệu thôi này, máy bác cần inbox em gửi vị trí với giá nhé: 0937482930
gửi bán để nhảy tàu qua Aqua hả anh? về vị trí Aqua ngon hơn... nhưng giá chát chúa quá

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
gửi bán để nhảy tàu qua Aqua hả anh? về vị trí Aqua ngon hơn... nhưng giá chát chúa quá
Bác qua Long Hưng cạnh Aqua đi. Hưởng trọn tiện ích Aqua, giá rẻ bèo, chủ đất bán đc cho bác quỳ lạy biết ơn bác nữa! Coi như vừa mua nhà, vừa làm phước. Em thặc, vị trí Long Hưng với Aqua tốt hơn, chạy xe chỉ tầm 2 giờ là về tới Q1. Gần chán!

• Like
Reactions: vuatocdovn and YOLO
Tập Lái
25/10/17
43
15
10
29
Aqua hồi giai đoạn đầu 8x20 giá tầm 5 tỷ 8 giờ đẩy lên 7 tỷ 4 để có thị trường cho khách giai đoạn đầu đầu tư kiếm lời, thiết nghỉ giá đất Biên Hòa New City còn rẻ chán :))

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Long Hưng thuộc TP Biên Hoà lâu rồi
Dạ Long Hưng vẫn thuộc Biên Hòa từ xưa mà bác, nhưng nó vẫn là xã chứ ko lên phường như 6 xã kia, vì có dự án to oành ở đó

• Like
Reactions: YOLO
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Aqua hồi giai đoạn đầu 8x20 giá tầm 5 tỷ 8 giờ đẩy lên 7 tỷ 4 để có thị trường cho khách giai đoạn đầu đầu tư kiếm lời, thiết nghỉ giá đất Biên Hòa New City còn rẻ chán :))
thằng kia có nhà mà

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Bác qua Long Hưng cạnh Aqua đi. Hưởng trọn tiện ích Aqua, giá rẻ bèo, chủ đất bán đc cho bác quỳ lạy biết ơn bác nữa! Coi như vừa mua nhà, vừa làm phước. Em thặc, vị trí Long Hưng với Aqua tốt hơn, chạy xe chỉ tầm 2 giờ là về tới Q1. Gần chán!
ờ... nhưng mình ở BH chạy ra có 20 phút thôi

• Like
Reactions: thanhtung109189
Hạng B2
27/6/18
143
83
30
Tân Phú - Hồ Chí Minh
Dân chơi có tiền mua đất, bị giao đất trễ hạn thì bỏ tiền ra kiện đi lên đây kêu ca, khóc nhè mắc mệt. Nghe đóng 95% biết chả có lô nào trong ấy mà than như đúng rồi. Người có tiền, đóng 95% để ăn chiết khấu thì méo rảnh lên đây than như mấy con cò thất nghiệp.
Em cò thất nghiệp mới lên đây nghe ngóng :D
Chứ cò lo đi kiếm cá chứ lên đây kiếm chiện mần chi :D

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Đúng rồi. Khu này đỉnh mà. Giá chênh biệt thự Aqua còn cao hơn đất xây bên Đông Thủ Thiêm Q2 mua hồi giữa năm hay Phú Hữu Q9 bên trong VĐ 2 là đủ biết khu này chỉ có toẹt vời ông mặt trời. Hóc bà tó Đồng Nai nhưng ăn đứt Q2, Q9 Thành Hồ. Tiếc là mình kg đủ tiền, nên đành mua đất Q2 ở tạm, chờ cày đủ tiền, bán Q2 ra Aqua ở để đi làm chạy xe 3 - 4 tiếng đồng hồ mỗi ngày đi về tranh thủ hít thở khí trời và tối ở giữa trảng cỏ hòa mình thiên nhiên cho khỏe. Chỉ sợ lúc đó giá lại lên, Q2 bán xong cũng kg đu đeo nổi.
Bác có nói quá không vậy, em đi từ Lavita Garden chạy xuống tới đây cũng chỉ khoảng 45ph, đi về thì cũng hết 1h30ph và e đi với tốc độ bình thường. bác chạy sao mà đi về hết 4h thế. Còn bác cầm tiền thì thấy chỗ nào được bác cứ mua thôi, chứ bác đi so giá ở đây với Q9 và Q2 sao được, ở đây hiện tại làm gì có cửa so, về khoảng cách, vị trí và giá.
Q2, Q9 với cùng số tiền làm sao bác mua được đất và nhà trong khu quy hoạch lớn đồng bộ hạ tầng giống như ở đây. Mỗi người có điều có hướng đầu tư của mình, muốn nhu cầu ở thực ở liền, ăn chắc mặt bền thì cứ như bác vậy là khỏe nhất, lăng tăng làm gì đâu.
Em thì suy nghĩ khác, cứ mở google earth bật chế độ xem theo thời gian thì thấy q2, q9 cách đây 10 năm cũng thưa thớt, đây ai ở, đến lúc hạ tầng khu đông phát triển thì dân đổ về nhiều. Cách đây 10 năm em ở trung tâm, bạn gái thì ở thủ đức tới cuối tuần chạy xuống chơi là chạy xe muốn nản, nhưng giờ hạ tầng giao thông phát triển hơn thì giờ từ trung đâm đi thủ đức, q9 e thấy bình thường.
Bởi vậy theo em 5-10 năm nữa hạ tầng giao thông ở đây phát triển, đường Hương Lộ 2 hình thành đấu nối vào cao tốc thì việc di chuyển đi về trung tâm hay đi sân bay Long Thành được rút ngắn, giải quyết được bài toán về giao thông và tiện ích thì lúc đó dân sẽ kéo về thôi.

Nhưng nói đi thì phải nói lại là e cũng công nhận Aqua set giá cao so với hạ tầng hiện tại, không thích hợp cho lướt sóng, đầu tư ngắn hạn. Nhưng nếu ai tài chính mạnh, dư tiền muốn mua để dành sau này thì vẫn tốt, vì chắc chắc một điều là 4-5 năm nữa khi dự án hoàn thành thì muốn mua cũng không có giá như hiện tại và nguồn hàn cho những căn vị trí đẹp cũng không có nhiều lựa chọn so với hiện tại.

Dự án Biên Hoà New City nên đầu tư không?

2018
Dự án Biên Hoà New City nên đầu tư không?

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Khu này mà anh mua nền 300m2 là em biết anh thứ dữ rồi.

Mà đất đây mặc dù là Biên Hòa nhưng là Xã, không phải phường, ra là đất ở nông thôn chứ sao ra đất đô thị nhỉ ?
Từ 1/07/2019 đã có quyết định lên phường các xã Phước Tân, Tam Phước, Hóa An, An Hòa, Hiệp Hòa, Tân Hạnh rồi anh nên đất ở đây đều là đất ODT

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Bác có nói quá không vậy, em đi từ Lavita Garden chạy xuống tới đây cũng chỉ khoảng 45ph, đi về thì cũng hết 1h30ph và e đi với tốc độ bình thường. bác chạy sao mà đi về hết 4h thế. Còn bác cầm tiền thì thấy chỗ nào được bác cứ mua thôi, chứ bác đi so giá ở đây với Q9 và Q2 sao được, ở đây hiện tại làm gì có cửa so, về khoảng cách, vị trí và giá.
Q2, Q9 với cùng số tiền làm sao bác mua được đất và nhà trong khu quy hoạch lớn đồng bộ hạ tầng giống như ở đây. Mỗi người có điều có hướng đầu tư của mình, muốn nhu cầu ở thực ở liền, ăn chắc mặt bền thì cứ như bác vậy là khỏe nhất, lăng tăng làm gì đâu.
Em thì suy nghĩ khác, cứ mở google earth bật chế độ xem theo thời gian thì thấy q2, q9 cách đây 10 năm cũng thưa thớt, đây ai ở, đến lúc hạ tầng khu đông phát triển thì dân đổ về nhiều. Cách đây 10 năm em ở trung tâm, bạn gái thì ở thủ đức tới cuối tuần chạy xuống chơi là chạy xe muốn nản, nhưng giờ hạ tầng giao thông phát triển hơn thì giờ từ trung đâm đi thủ đức, q9 e thấy bình thường.
Bởi vậy theo em 5-10 năm nữa hạ tầng giao thông ở đây phát triển, đường Hương Lộ 2 hình thành đấu nối vào cao tốc thì việc di chuyển đi về trung tâm hay đi sân bay Long Thành được rút ngắn, giải quyết được bài toán về giao thông và tiện ích thì lúc đó dân sẽ kéo về thôi.

Nhưng nói đi thì phải nói lại là e cũng công nhận Aqua set giá cao so với hạ tầng hiện tại, không thích hợp cho lướt sóng, đầu tư ngắn hạn. Nhưng nếu ai tài chính mạnh, dư tiền muốn mua để dành sau này thì vẫn tốt, vì chắc chắc một điều là 4-5 năm nữa khi dự án hoàn thành thì muốn mua cũng không có giá như hiện tại và nguồn hàn cho những căn vị trí đẹp cũng không có nhiều lựa chọn so với hiện tại.

View attachment 2039658
2018
View attachment 2039659
4g là khứ hồi về tới Q1 đó a. A đi đầu giờ sáng và cuối giờ chiều thì vừa đi vừa thắp nhang sẽ tròn 4 tiếng 2 lượt.
Mình đồng ý với a khu này quá đỉnh, nên giá nó hiện đã mắc ngang, thậm chí hơn Đông Thủ Thiêm Q2 rồi mà!
A khỏi quảng cáo. Mình thích nó vì nghĩ nó sẽ giống cái trảng cỏ bỏ hoang Long Hưng City bên cạnh. Nhưng kg mua LH vì tên kg sang, Aqua sang hơn :)
Mình ở tiêu chí là phải xanh, cỏ ngút tầm mắt, yên tĩnh, kg có ai ở, kg cần tiện ích vì xô bồ. Tìm đâu đc 1 khu vắng và xanh cỏ như vậy ngoài Aqua!

• Like
Reactions: thanhtung109189