Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
23/1/12
507
9
18
www.BangKeoinLogo.com
vucamry nói:
Đặc sản Cà Mau nói:
THANH TUAN 8558 nói:
Kinh nghiệm đi xa chổ nào có xe tải vào nhiều thì ghe vào ăn ngon mà ko bị chém nhé
đúng đó bác, mấy quán này bán cho tài xế ăn thường xuyên nên không cắt cổ như quán bán cho khách vãng lai
Muốn rẻ mà ngon, thì tìm xe tải biển số 77 ..
có vụ này nữa hả bác ? nếu vậy lựa luôn xe biển số 80 chắc ngon hơn :)

Tập Lái
27/4/11
35
0
6
Mình gốc miền tây, tháng nào cũng về quê hoặc đi công tác Cần thơ, Sóc Trăng... thỉnh thoảng ghé quán lạ vẫn bị chém như thường.
Nên bây giờ thường chỉ ghé Minh phú ở Cai Lậy, quán sạch sẻ (đặc biệt toilet ),phục vụ tốt, giá không rẻ cũng không mắc,
Ok so với dịch vụ được hưởng.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Quán Oanh đó nằm đoạn nào, các bác chỉ cụ thể dùm, tks!

b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
sao lại chọn 77 vậy bác? em cũng đang thắc mắc luôn :)

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Hatika nói:
Mình gốc miền tây, tháng nào cũng về quê hoặc đi công tác Cần thơ, Sóc Trăng... thỉnh thoảng ghé quán lạ vẫn bị chém như thường.
Nên bây giờ thường chỉ ghé Minh phú ở Cai Lậy, quán sạch sẻ (đặc biệt toilet ),phục vụ tốt, giá không rẻ cũng không mắc,
Bác cho em vị trí hay địa chỉ của quán Minh Phú này với ạ!

Hạng C
26/5/12
588
4
0
4x6 nói:
Quán Oanh đó nằm đoạn nào, các bác chỉ cụ thể dùm, tks!
qua cầu An Hữu 1 cây số, trước khi lên cầu Mỹ Thuận, cơm Oanh nằm bên tay mặt.cách cầu Mỹ Thuận 5km, bên tay phải, đồ ăn ngon, nhưng gạo nấu cơm rất tệ
http://www.otosaigon.com/forum/kinh-nghi%E1%BB%87m-%C4%91i-mi%E1%BB%81n-t%C3%A2y-ti%E1%BB%81n-giang-v%C4%A9nh-long-s%C3%B3c-tr%C4%83ng-m5466823-p3.aspx

http://thethaovanhoa.vn/doi-song/mot-goc-mien-tay-du-ky-n20101025160806876.htm

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/7/13
46
102
33
huy812000 nói:
Hatika nói:
hóng địa chỉ quán Minh Phú của bác Hatika;)

Hạng D
30/3/05
2.353
15.317
113
Quán Minh Phú ở Cái Bè, TG.
Nếu bác đi MT thì qua đoạn thị trấn Cái Bè, phía tay phải.

Tập Lái
27/4/11
35
0
6
pelulu nói:
huy812000 nói:
Hatika nói:
hóng địa chỉ quán Minh Phú của bác Hatika;)

Quán Minh Phú ở Cai Lậy các bác ạ, em không nhớ chính xác địa chỉ , từ SG xuống qua khỏi thị trấn Cai Lậy khoảng vài 4~5 km là đến, quán nằm phía bên phải, có bảng hiệu tương đối lớn.
Tháng nào em cũng đi công việc với khách nhật xuống miền tây, hầu như mỗi lần ghé quán này điều được mấy khách Japanese khen toilet của quán VN sạch hơn bên Trung Quốc.
Biết là VN còn thua china nhiều, nhưng khi nghe khen VN hơn TQ là em khoái liền, hay là mấy anh Japanese cũng không thích china em chê như vậy, " kẻ thù của kẻ thù là bạn" mừ.

Status
Không mở trả lời sau này.