Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41

*Ảnh minh họa

Như tiêu đề e thấy các tỉnh phía nam chưa có dấu hiệu của dịch ngoài HCM mới 2 ca đã kịp thời phong tỏa. Em định 5 ngày đi Phú Quốc hay vài tỉnh miền tây hay tour Nha Trang - Đà Lạt.

Biết là lúc này hơi phiêu lưu nhưng xác định là du lịch nghĩ dưỡng các loại resort giờ cũng rẽ nên mình đi chủ yếu ăn uốn nghỉ ngơi nên hạn chế tiếp xúc hoặc đi thì cũng rán theo tiêu chuẩn 5k của Bộ y tế…

Có bác nào có ý định giống em không?

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Như tiêu đề e thấy các tỉnh phía nam chưa có dấu hiệu của dịch ngoài HCM mới 2 ca đã kịp thời phong tỏa. Em định 5 ngày đi Phú Quốc hay vài tỉnh miền tây hay tour Nha Trang - Đà Lạt. Biết là lúc này hơi phiêu lưu nhưng xác định là du lịch nghĩ dưỡng các loại resort giờ cũng rẽ nên mình đi chủ yếu ăn uốn nghỉ ngơi nên hạn chế tiếp xúc hoặc đi thì cũng rán theo tiêu chuẩn 5k của Bộ y tế… có bác nào có ý định giống em không?
Vậy bạn thật cần và bắt buộc phải đi du lịch hay không ? Thú thật tôi cũng muốn lắm mà đi không được, ngay cả có điều kiện.
Bạn muốn rẽ hay là sau nầy hối hận, Có nhiều cách giải trí trong mùa dịch, đâu cần phải đi xa vào nam ra bắc làm gì . tôi trên 2 năm rồi chưa đi đâu được vì covid đây .
Ngoài 5K thì bạn có tự bảo vệ bản thân cho bạn và gia đình bạn chưa ? bạn và gia đình bạn có chích ngừa đầy đủ chưa ?
Ngay cả đi tour cũng là nguy hiểm (vì đi theo đoàn đi chung) còn nguy hiểm hơn.

Nhưng cuối cùng người quyết định là chính bạn.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình nghĩ nếu bạn có thể sắp xếp được phương tiện di chuyển cá nhân, ko chia sẻ với người lạ, tự túc được dồ ăn để tránh vào hàng quán thì OK. Ngoài ra nơi lưu trú cũng quan trọng, nên chọn resort 5 sao giá đắt để bảo đảm vấn đề khử trùng và ít người ở để giảm bớt việc chia sẻ không gian chung. Mình thấy miền Tây thì sáng đi chiều về là hợp lý hơn, vì chặng đường ko xa lắm và một việc nữa là dưới đó khó kiếm nơi lưu trú an toàn phòng dịch. Đà Lạt thì tỉnh đang khuyến cáo nếu ko có việc cần thì không nên đến để giảm nguy cơ. Tùy bạn cân nhắc.

Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41
Em định đi xe cá nhân vào ở thì thời buổi này rẻ mà cũng vắng người nên chứ có resort riêng tư hồ bơi là ok chỉ sợ Phú quốc k mở khu vui chơi cho trẻ em

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Bây giờ muốn đi chơi thì nghỉ dưỡng tại chỗ là chính thôi bạn, chứ vui chơi nơi đông người thì sợ ko an toàn. Chúc bạn tìm được nơi nghỉ dưỡng ưng ý.

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng C
3/2/20
706
819
93
Lên Youtube tìm những video có hình ảnh tại những resort nơi mình muốn đi xem tạm đi anh, đợi ổn định lại, chích ngừa xong hết rồi đi cho an toàn :D

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Lên Youtube tìm những video có hình ảnh tại những resort nơi mình muốn đi xem tạm đi anh, đợi ổn định lại, chích ngừa xong hết rồi đi cho an toàn :D
Một ý kiến hay ...

- Đi chợ, mua món gì thật thích, vài két bia, ra ngoài sân để cây dù dưới nắng, tưởng tượng đang ở bải biển Đại tây dương, địa trung hải ... đem cây đờn lẵng tẳng, với cái smart phone, lâu lâu vào OS cà khịa với anh em qua mùa dịch đi bác ...

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Từ năm ngoái đến giờ em vẫn tranh thủ đưa cả nhà đi chơi được 4-5 lần. Đi bằng xe riêng, chọn điểm đến cẩn thận, né các điểm đông người. Quan trọng là chọn thời điểm và thường xuyên theo dõi. Sau khi dịch lắng xuống là đi liền. Lâu mà không thấy gì thì phải cẩn thận, tránh các TP du lịch vì nguy cơ bùng lại. Thời điểm này em nghĩ không nên đi vì mấy tỉnh chưa có ca + là vì chưa thấy thôi. Đợt này vì lý do kinh tế nên việc cách ly, phong toả không làm nhanh và chặt như mấy đợt trước nên sẽ lây lan nhiều. Đi đâu bây giờ cũng có nguy cơ gặp F0 hay dịch bùng phát khiến bị phong toả hay cách ly. Ở nhà cho lành thôi bác.