Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Thân chào các bác.
Sau qua trinh chuần bị, tich cóp thóc lúa và tich lũy kinh nghiêm , đồng thời  được sự cho phép của " Cấp trên" em quyết đinh tổ chức một chuyến du hành đặt biệt nhân dịp Têt Con Mèo 2011. Em xin trinh bay lộ trình của mình và rât mong đơợc sự chỉ giáo của AE.
1/ Khời hành ngày 26 tết Âm lịch theo lộ trình : Saigon - Qui Nhon  - Đông Hà theo dường Quốc lộ 1, doạn hai : Đông Hà - Hà Nội  theo dường Hồ Chí Minh.
2/ Mồng 1 tết thăm viếng chùa chiền và thăm bà con tại Hà Nội - Hài Phòng
3/ Mồng 2,3 Tết tham quan Thác Bản Dốc theo đường Lang Son
4/ Mông 4,5,6,7,8 : Thưc hiện chuyến tham quan theo lộ trình : Hà Nội - Điên Biên - Cửa Khầu Tây Trang -Luângrrabang - Vientian - Thakhet - Cửa Khầu Cầu Treo ( Hà Tinh) .
5/ Chăng cuối về sai gon thi dê rồi, nên em không cho lô trình nữa.
Nhờ các bác hô trợ giúp em các thông tin sau:
1/ Lộ trình tham quan Thac Bản Dôc thì nên đi theo dường nào thì thuân tiên va dễ đi
2/  Đường sang Lào từ của Khầu Tây trang đến Luangprabang co dễ đi không và thời gian bao lâu nếu khỏi hàng buổi sáng từ Tây Trang đến dia điểm trên và thủ tục tại Của Khầu này có gì phức tạp không
3/ Dường từ Luângprbang đến khu Tam Giac Van ( vùng mõm sông giáp biên giới 3 nước Lào - Mianna, Thailand thi nên đi dường nao và cố thể đi về trong ngày hay không.
4/ Từ Vientian về đến Cầu treo dai bao nhieu và thủ tục tại Của Khầu này co nhanh không?
Bác nào cô thống tin về khách sạn, nhà hàng tại Luangprbang, Vietian thi giúp em với.
Cuối cùng cảm ơn các bác đã đọc bải của em, Nếu bác nào sắp xêp thời gian tham dự từng chặng hoặc cà tuyến thì cùng di với em cho vui, du sao hai vẫn hơn môt, nhất là lộ trình sang Lào.
Chân thành cảm ơn các bác nhé. Rất mong sự hổ trợ của các Bác

Hạng D
11/12/09
1.039
31
0
@Chevol: Thác Bản Giốc chứ kg phải Bản Dốc bác ạ

Hạng C
11/3/09
740
0
18
47
Bác Chevol đúng dân chơi không sợ mưa rơi
, đi xe dài ngày thế này em tèo chắc.

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Các bác SFC Hà Nội đấu rồi ??? giúp em môt ít thông tin, em xin hậu tạ!!

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open
Nếu bác đi thác Bản giốc thí nên đi theo Ql 3 Thái nguyên- Bắc cạn-Cao bằng,không nên đi theo hướng Lạng sơn!

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Bác chủ thớt đi như vậy thì chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi, di chuyển quá nhiều.
bác xem lại , nếu vừa đi vừa chơi thì mỗi nơi dừng chân bác nên để 1 ngày 2 đêm để tham quan.