28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
View attachment 409149
Chiếc này hợp với mạng Mộc nè, em mua cho bx năm 2008. Hơn 100$. Giờ em treo móc khoá cũng ngần ấy năm. Em bị 3 chiếc nha mấy bác (Mẹ, Chị & bx).
Chiếc này đưa bx là bx đeo chưa đầy 1 tuần rồi tháo luôn :(
Chiếc của Chị em từ màu đá tím chuyển về trắng tinh luôn.
Còn của Mẹ em nó xuống nhìn như cổ vật vậy đó.

"Mua đi, xài chán rồi qua đổi lại cái khác mà kg bị mất giá. Nếu mình busy kg qua đây được thì nhờ anh tour guide đổi cho, không sao hết. Nhớ giữ lại giấy chứng nhận của trung tâm nha..."

Phần trong ngoặc kép mấy bác thấy em bị ngu chỗ nào ạ? Sau này em mới biết mình ngu.
cẩn thận kg bao giờ mua trang sức & cao ngựa cao hổ cốt khi đi du lịch

Mua vé qua đấy để đồi sản phẩm sẽ mắc hơn tổng số tiền sản phẩm nên lấy làm móc khóa sẽ rẻ hơn. :)

• Like
Reactions: yeuxemy
28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Càng đọc càng thấy cái thâm của tụi nó , lừa có tổ chức bài bản thiệt

Nhờ các bạn này mà mình biết được mình đã bị họ cho vào tròng. Câu chuyện của mình giống y hệt câu chuyện của các bạn này:
https://www.facebook.com/maneethaibangkok/
http://www.ericgabriel.com/bangkok-thailand-saphire-jewelry-gem-scam-manee-thai.html

1 bạn Thái gợi ý đi thăm quan (trường hợp của mình anh này mặc trang phục lính gác cổng)

2. Tuk tuk siêu rẻ đưa mình đến 4 nơi họ gợi ý

Đến chùa gặp một người đàn ông rất thân thiện làm quen và chụp hình. Sau đấy gợi ý mình đi mua sắm nữ trang.

Nữ nhân viên giới thiệu và bán nữ trang

Trước khi mua phải viết tờ cam kết như sau (Họ giải thích là để hải quan không làm khó). Nội dung như sau:
(1) Tôi xác nhận là tôi mua sản phẩm này sử dụng cho việc cá nhân.
(2) Nếu tôi bán lại cho Manee Thai, tôi sẽ đồng ý với các khoản trong hợp đồng.
(3) Sản phẩm này không dùng cho việc buôn bán

Và khi xong thì khách nhận được hóa đơn và giấy chứng chỉ xác nhận sản phẩm để khách yên tâm. Họ cũng khoe là chứng chỉ này sẽ được các công ty vàng bạc đá quý chấp nhận. Mình có thể dễ dàng bán lại ở các tiệm vàng bạc lớn nếu không dùng. Hì hì.

Hết rồi.

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Nhờ các bạn này mà mình biết được mình đã bị họ cho vào tròng. Câu chuyện của mình giống y hệt câu chuyện của các bạn này:
https://www.facebook.com/maneethaibangkok/
http://www.ericgabriel.com/bangkok-thailand-saphire-jewelry-gem-scam-manee-thai.html

1 bạn Thái gợi ý đi thăm quan (trường hợp của mình anh này mặc trang phục lính gác cổng)

2. Tuk tuk siêu rẻ đưa mình đến 4 nơi họ gợi ý

Đến chùa gặp một người đàn ông rất thân thiện làm quen và chụp hình. Sau đấy gợi ý mình đi mua sắm nữ trang.

Nữ nhân viên giới thiệu và bán nữ trang

Trước khi mua phải viết tờ cam kết như sau (Họ giải thích là để hải quan không làm khó). Nội dung như sau:
(1) Tôi xác nhận là tôi mua sản phẩm này sử dụng cho việc cá nhân.
(2) Nếu tôi bán lại cho Manee Thai, tôi sẽ đồng ý với các khoản trong hợp đồng.
(3) Sản phẩm này không dùng cho việc buôn bán

Và khi xong thì khách nhận được hóa đơn và giấy chứng chỉ xác nhận sản phẩm để khách yên tâm. Họ cũng khoe là chứng chỉ này sẽ được các công ty vàng bạc đá quý chấp nhận. Mình có thể dễ dàng bán lại ở các tiệm vàng bạc lớn nếu không dùng. Hì hì.

Hết rồi.

bác này thiệt hại nặng hơn bác.. refund có 87% @@

em bổ sung thêm 1 thông tin này. em làm việc trong ngành quảng cáo, đại khái là làm mấy cái TVC hay chiếu trên tv ah. và cái nơi sản xuất tốt nhất & rẻ nhất mấy cái TVC đó chính là BKK. Vì sao? vì chỗ đó là thiên đường của những thứ linh tinh: quần áo, giày dép, trang sức, túi xách v.v... khi quay phim ở đó mình ko phải lo nghĩ về phục trang hay đạo cụ...

vì vậy khi đi bkk các bác tuyệt đối đừng bỏ nhiều tiền mua sắm ở những chỗ ko rõ ràng. vì có khi bác gặp lại chính món đó trong mấy cái mall kiểu Platinum ah :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Thái bây giờ lường gạt, móc túi, và giự đồ giống như ở xứ mình đầy. Mà em chả hiểu là cái Grand palace người ta ra vô hà rầm vậy mà sao bác chủ không biết ta, nó có treo bảng giờ giấc ngay cái cổng vô mà.

• Like
28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Thái bây giờ lường gạt, móc túi, và giự đồ giống như ở xứ mình đầy. Mà em chả hiểu là cái Grand palace người ta ra vô hà rầm vậy mà sao bác chủ không biết ta, nó có treo bảng giờ giấc ngay cái cổng vô mà.

Chưa đến cổng chính. Có mới đi đến công bên hông thì đã có 1 anh mặc đồng phục đứng sẵn ở đấy chặn khách ra vào. Gia đình bạn Tây kia gặp người mặc thường phục thôi. :)

• Like
Reactions: khadavid
28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
bác này thiệt hại nặng hơn bác.. refund có 87% @@

em bổ sung thêm 1 thông tin này. em làm việc trong ngành quảng cáo, đại khái là làm mấy cái TVC hay chiếu trên tv ah. và cái nơi sản xuất tốt nhất & rẻ nhất mấy cái TVC đó chính là BKK. Vì sao? vì chỗ đó là thiên đường của những thứ linh tinh: quần áo, giày dép, trang sức, túi xách v.v... khi quay phim ở đó mình ko phải lo nghĩ về phục trang hay đạo cụ...

vì vậy khi đi bkk các bác tuyệt đối đừng bỏ nhiều tiền mua sắm ở những chỗ ko rõ ràng. vì có khi bác gặp lại chính món đó trong mấy cái mall kiểu Platinum ah :)

Kể cả ở Việt Nam hay nước ngoài, thường mình chỉ mua sắm những thứ có giá trị cao ở những trung tâm lớn. Chắc tại đi Thái lên bản chất ngu mới lộ rõ. :D:D

Nếu trời chưa tối và mình biết mình đang ở đâu có thể mình sẽ đòi lại hết được.

• Like
Hạng B2
13/12/11
180
2.447
93
cũng may bác lấy lại được tiền. kinh nghiệm của em khi đi du lịch là không mua đồ trang sức, trừ khi đó là tiệm nổi tiếng và mình đã tham khảo giá trước

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Hầu như các địa điểm du lịch nào cũng vậy, Thái, Cam, Trung Quốc, Hàn Quốc, Việt Nam, hướng dẫn viên đều ăn hoa hồng, cái chuyện giá rẻ mà đồ xịn thì miễn đi, không bao giờ có.