Hạng B2
23/7/12
244
305
63
Em đi Trung Quốc cách đây 8 năm. Tour của Vietravel . Chúng đóng kịch lừa hết sức thô thiển mà rất nhiếu cô bác trong đoàn vẫn bị.
Dẫn vào tiệm đá quý . Mấy em TQ nói tiếng Việt ngọng ngịu ra chào đón, kéo vào , bật máy, giới thiệu sản phẩm ... Một lúc, bất ngờ : " À các bác từ Việt Nam qua . Em quên mất cô chủ chúng em cũng là người Việt Nam đấy. Cô chủ em sẽ rất vui khi gặp các bác. Để em gọi cô ấy ra ..." Rồi cô chủ xuất hiện. Cô ấy là người Thái gốc Việt, Bố cô ấy li dị , đưa cố ấy qua Thái khi còn nhỏ. Bố cô ấy cưới vợ Thái, là tỷ phú ở Thái, mở rất nhiều tiệm vàng bạc , đá quý....Tiệm ở TQ này bố cô ấy mở... nay cô ấy buồn chán chuyện ở Thái nên mới xin bố qua đây...Cố ấy luôn nhớ Việt Nam, nay dược gặp đồng hương cô ấy hết sức sung sướng, hạnh phúc...Sau màn khóc lóc, sụt sùi, làm các bác nhà ta khóc theo, cô ấy hô nhân viện đi lấy quà tạng cho các bác" Giá mấy chục ngàn tê, tặng các bác, con chỉ tính mấy trăm tệ , giảm 90%...."
Hi...
Cả đám HDV việt và TQ đều tham gia vở kịch hết sức lộ liễu ... nhưng vẫn khối bác bị đấy.
Không biết các bác đi TQ có gặp không?

28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Thái bây giờ lường gạt, móc túi, và giự đồ giống như ở xứ mình đầy. Mà em chả hiểu là cái Grand palace người ta ra vô hà rầm vậy mà sao bác chủ không biết ta, nó có treo bảng giờ giấc ngay cái cổng vô mà.

Cũng tùy khu nữa bạn ạ.

28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
bác này thiệt hại nặng hơn bác.. refund có 87% @@

em bổ sung thêm 1 thông tin này. em làm việc trong ngành quảng cáo, đại khái là làm mấy cái TVC hay chiếu trên tv ah. và cái nơi sản xuất tốt nhất & rẻ nhất mấy cái TVC đó chính là BKK. Vì sao? vì chỗ đó là thiên đường của những thứ linh tinh: quần áo, giày dép, trang sức, túi xách v.v... khi quay phim
bác này thiệt hại nặng hơn bác.. refund có 87% @@

em bổ sung thêm 1 thông tin này. em làm việc trong ngành quảng cáo, đại khái là làm mấy cái TVC hay chiếu trên tv ah. và cái nơi sản xuất tốt nhất & rẻ nhất mấy cái TVC đó chính là BKK. Vì sao? vì chỗ đó là thiên đường của những thứ linh tinh: quần áo, giày dép, trang sức, túi xách v.v... khi quay phim ở đó mình ko phải lo nghĩ về phục trang hay đạo cụ...

vì vậy khi đi bkk các bác tuyệt đối đừng bỏ nhiều tiền mua sắm ở những chỗ ko rõ ràng. vì có khi bác gặp lại chính món đó trong mấy cái mall kiểu Platinum ah :)

Lời cảnh báo hay. Mình là gà công nghiệp (bà xã mình thường trêu thế) nên chỉ mua sắm ở vài nơi thôi. Đây là lần đầu tiên mình mua 1 thứ có giá trị ở bên ngoài. Nói chung là vẫn dốt.

ở đó mình ko phải lo nghĩ về phục trang hay đạo cụ...

vì vậy khi đi bkk các bác tuyệt đối đừng bỏ nhiều tiền mua sắm ở những chỗ ko rõ ràng. vì có khi bác gặp lại chính món đó trong mấy cái mall kiểu Platinum ah :)

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Hôm qua ngồi nhậu với thằng bạn bên Thái qua, nó nói dạo này có thêm trường hợp này nữa nè. Sếp nó bên Canada bay qua, làm thủ tục xong ra băng tải lấy hành lý, dứng chờ gần cả tiếng nhưng không thấy valli của mình chạy ra trong khi người khác đã lấy hết. Vô kiểm tra lại xong coi canera thì thấy có 1 chú tung củ xách valli của him rồi đi ngược lên khu vực khởi hành để về lại trung quốc, an ninh lên kiểm tra tó hắn liền. Hắn khai canh mua vé khuyến mãi rồi qua sân bay Thái chờ cơ hội ra tay, thấy cái valli nào xịn thì thó liền.

28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Hôm qua ngồi nhậu với thằng bạn bên Thái qua, nó nói dạo này có thêm trường hợp này nữa nè. Sếp nó bên Canada bay qua, làm thủ tục xong ra băng tải lấy hành lý, dứng chờ gần cả tiếng nhưng không thấy valli của mình chạy ra trong khi người khác đã lấy hết. Vô kiểm tra lại xong coi canera thì thấy có 1 chú tung củ xách valli của him rồi đi ngược lên khu vực khởi hành để về lại trung quốc, an ninh lên kiểm tra tó hắn liền. Hắn khai canh mua vé khuyến mãi rồi qua sân bay Thái chờ cơ hội ra tay, thấy cái valli nào xịn thì thó liền.

Làm ăn trắng trợn ở phi trường khó trường thọ lắm. Kể cả bạn đấy về đến Trung Quốc rồi cũng bị xử lý nếu đã bị camera ghi hình trong lúc hành nghề. Nếu bị mất hành lý kể cũng bất tiện. Dạo trước mình ghé qua Hawaii mấy ngày... mà hành lý bay sang Úc nên phải mất mấy ngày mới có lại được các thứ. Cũng may Hawaii nóng nên mình có thể cả ngày cởi trần & mặc quần xả lỏn đi lung tung mà không bị ai nhòm ngó gì cả.

Mình không sợ mất hành lý check-in bằng bị những người đi cùng chuyến gài hàng vào hành lý sách tay của mình.

• Like
Reactions: yeuxemy