Tập Lái
18/7/15
8
4
3
gò vấp
Thấy các bác chỉ sợ về N nhiều hại hộp số nhưng ko nghĩ về N ở ngã tư thì khá an toàn

Túm lại đèn còn ít s thì để D đạp thắng. Đèn lâu lâu trên 20s về N là an toàn nhất tất nhiên là ket hợp phanh tay hoặc chân chống trôi. Lúc này thả lỏng cơ thể xoay đầy xoay tay cho thoải mái đỡ mỏi còn gì sướng hơn.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Em thì khuyên các bác thế này :
Việc dừng xe ở đèn đỏ thì tùy vào dài ngắn mà kéo về D, N . kiểu nào cũng có cái lợi cái hại, tuy nhiên các bác nên nhớ một điều cơ bản ghi tâm : luôn dừng xe cách xe trước mình càng xa càng tốt " đương nhiên không quá xa " và đạp phanh cẩn thận. Vi nếu xe sau mà lao tới ủn vào đít bác , nếu bác đỗ gần xe trước, quán tính xe bác cũng " thơm " mạnh vào mông em xe trước thì kiểu gì bác cũng phải đền cho em xe trước bác , chưa kể dàn đầu nhà bác ra đi...Đít bác thì được họ đền..nhưng mặt mũi tòe loe mắt chột thế thì khổ thân lắm ...:3dchientrung:

• Like
Reactions: macaisse
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Mua được cái xe mà không đọc hay tìm đọc cho được "hướng dẫn sử dụng" à?

D = Đi : muốn xe đi thì gạt cần số qua D
N = Nằm: xe nằm 1 chổ thì gạt càn số về N
P = Phắn: chú muốn phắn ra khỏi xe, thì để cần số về P rồi ..... xéo ra ngoài .... biến ...

:3dcuoi:
Sorry ... nếu các bác nhạy cảm .... thấy sốc

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Johnnie371
Mua được cái xe mà không đọc hay tìm đọc cho được "hướng dẫn sử dụng" à?

D = Đi : muốn xe đi thì gạt cần số qua D
N = Nằm: xe nằm 1 chổ thì gạt càn số về N
P = Phắn: chú muốn phắn ra khỏi xe, thì để cần số về P rồi ..... xéo ra ngoài .... biến ...

:3dcuoi:
sao bác dữ dằn quá thía :confused:

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Chủ đề này tranh cãi không dừng (giống như xe MT và AT vậy).
Tốt nhất hãy mở hướng dẫn sử dụng ra mà coi. Trong HDSD có ghi rõ đó.

• Like
Reactions: ngtatliem