Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Các bác tài cho hỏi kinh nghiệm dừng đèn đỏ nên để số "D" và đạp thắng hay về số "N" ? Em mới lái.
bác mở HDSD xe của bác ra xem họ chỉ thế nào???
đó là HD còn chạy thì muốn sao cũng được :)

Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Tóm lại là tùy bác thôi miễn sao xe đứng yên và bác thoải mái trong khoảng thời gian chờ đèn. Chỉ khuyến nghị không nên đưa về P.
À nếu xe bác có camera lùi và địa thấy có chân dài 2b dừng đèn phía sau đít xe của bác, bác cũng có thể cài số R +đạp thắng để ngắm trên màn hình cho đỡ buồn cũng được :D, nhưng nhớ chuyển sang D rồi mới đạp ga khi đèn xanh nhen :D
cái vụ ngắm chân dài này được nhe

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Tới mấy ngã tư có đèn đỏ 90s bác để D dậm thắng chờ thử xem :) ,theo em đèn đỏ <20s thì để D dậm thắng chờ cũng chẳng sao ,lâu quá về N luôn nếu sợ tuột kéo thắng tay cái nữa cho yên tâm hen

Tập Lái
8/11/12
38
9
8
Tóm lại là tùy bác thôi miễn sao xe đứng yên và bác thoải mái trong khoảng thời gian chờ đèn. Chỉ khuyến nghị không nên đưa về P.
À nếu xe bác có camera lùi và địa thấy có chân dài 2b dừng đèn phía sau đít xe của bác, bác cũng có thể cài số R +đạp thắng để ngắm trên màn hình cho đỡ buồn cũng được :D, nhưng nhớ chuyển sang D rồi mới đạp ga khi đèn xanh nhen :D
Cài N thì chân dài bỏ xe chạy mất vì thấy 2 đèn de sáng lên :)

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Theo mình nghĩ thì về N và canh nhẹ thắng nhé. Vì sự an toàn nha bác.
Để D thì không biết có nhanh mòn côn không nhưng rủi đạp nhầm chân ga, vọt lên, húc vào bé nào đang đi bộ thì 1 trời đau khổ.
Chậm mà chắc nha bác. Người Việt mình có cái hay chủ quan, nghĩ không sao nhưng nó nguy hiểm vô cùng.