Thảo Luận Chung Dừng đèn đỏ

Hạng B1
23/9/05
65
0
0
RE: Dừng đèn đỏ

lịch sự nhất là bác mang theo cục gỗ chèn xe, khi nào dừng đèn đỏ thì xuống chèn bánh lại, đèn xanh thì ra lấy cất lên xe.
Như vậy vừa an toàn lại vừa đỡ mất lịch sự với xe đỗ sau .....

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

theo em nếu là AT hoặc MT, để giữ lịch sự với người ngồi trên xe gần đến đèn đỏ chục mét thì đẩy cần số về N, rồi rà phanh để báo xe sau biết mình chuẩn bị dừng. Chứ đối với AT mà để D thì người ngồi trên xe sẽ bị gật đầu nhè nhẹ. Những chỗ đỗ lâu, dốc, tắc đường thì kéo phanh tay cho đỡ mỏi chân, còn ngắn thì cứ giữ chân phanh là ok chứ kéo phanh tay trông hơi nhiều thao tác. Với lại 4 bánh, khi đèn chuyển sang xanh mà vọt ngay cũng khó vướng các bác 2 bánh vọt lên trước, hơn nữa cũng đề phòng các bác bên đèn đỏ cố vượt...

Hạng B1
12/7/06
52
4
0

Em cũng giống bác Pù ma. Khi dừng đèn đỏ mà cứ đạp phanh cho đỏ đít cứ thấy nó thế nào ý. Vì vậy với những chỗ có khả năng trôi xe em toàn kéo phanh tay rồi ngồi ngắm các em 2 bánh ở ngoài:D:D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Chào mừng bạn tham gia OS.
Trước tiên máy bạn phải có phần mềm hổ trợ tiếng Việt như Unikey(Free) hay Vietkey, bạn chọn cách gõ như bình thường là VNI hay Telex với bảng mã Unicode là được mà. Bạn nhớ chú ý vị trí gửi bài theo đề mục với nội dung phù hợp.
Chào bạn