Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
RE: Đừng phí tiền cho món đồ chơi trẻ em này !

Xin chia sẻ với các bác con e cũng tầm tầm con các bác, cũng chơi con ngựa lắc lư nhưng khi e thấy nó ko ổn lắm ngay lập tức e gắn 4 cục đế dép vào 4 đầu chân con ngựa làm điểm giới hạn ngay, tuy lắc ko sướng lắm nhưng an toàn. Còn con hưu (chó) bơm hơi thì chỉ cho chơi trên nệm, mua tấm nệm mõng, hơi cứng tý cũng được nhưng chơi thì an toàn, có tè ướt cũng dễ giặt, phơi.

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com

trời
em cũng mua xe ngựa này được 2thang, vậy em phải giữ thật kỹ thằng cu
cám ơn bác sonokal nhiều
bữa nào nhậu đê

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

Trích đoạn: vsiu

trời
em cũng mua xe ngựa này được 2thang, vậy em phải giữ thật kỹ thằng cu
cám ơn bác sonokal nhiều
bữa nào nhậu đê
Nhậu xong về cưỡi ngựa hở bác:D:D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Các bác có con nhỏ hiếu động thì ra mua ngay mấy xê mật gấu (loại tốt nhé), pha rượu uống, còn dư 1 ít cho vào tủ lạnh cất (phần dư này nên cho đậm 1 chút), khi nào cháu té sưng thì lấy ra bôi ngay, không để lại vết bầm, rât hiệu quả. Em hy sinh 1 xê pha có 1 lọ chao (nhỏ) rượu dùng 3 năm nay chưa hết.:D
Xoa dầu thì nóng cháu sẽ khóc, không chịu, sát muối thì xót, nó cũng khóc, duy có mật gấu pha với rượu lsại bỏ trong tủ lạnh nên man mát dễ chịu lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/3/07
1.808
647
113
vnexpress.net

Các bác mua chi cho tốn tiền , các bác cứ làm ngựa đi rồi cho thằng ku nó cưỡi, bò bò trên nệm đó . Có gì té cũng o sao, xung quanh tường thì tẩn gối, ra, chăn nệm . :D

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh

em thấy cháu em cũng mua loại ngựa này về chơi , màu mè hơn của bác , và cũng ko vững , em thấy sức bật thì mạnh dễ làm trẻ con té ngã
ko biết bao giờ vn mới để ý đến ch này , thôi thì cho chắc mình tự lo bác ạ !

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.080
113
www.phindeli.com

Nhà em có con ngựa gỗ như trong hình cho thằng nhóc, thấy dùng cũng khá chắc chắn, không ngã ngang được, tuy nhiên vẫn phải có người coi vì nếu thằng nhỏ phi hăng quá thì em sợ nó bị lộn cắm đầu 1 vòng nguyên con:D (chưa xảy ra). Khổ nỗi mua cách đây mấy năm rùi nên không nhớ mua chỗ nào ...

[/img]

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Thằng nhóc em khoái nhất là chơi trò xe lửa. Em làm đầu tàu, nó leo lên cổ làm ống khói. Lâu lâu mát trời cho mẹ nó tham gia làm "đường ray" cũng vui phết. Cứ thế mà bí bo xình xịch :D:)

Hạng D
6/4/05
3.604
2.146
113

Nói chung đồ chơi cho con nít chỉ là 1 phần, quan trọng là luôn có người theo chăm để ý tụi nhỏ vì có những trường hợp bị tai nạn ko thể ngờ được đâu ạ.

Trích đoạn: Sonokal

- Việc đã xảy ra cách nay 3 hôm mà em vẫn còn ấm ức vì thằng con chưa tròn 22 tháng tuổi của em ! Hôm nay, em muốn chia sẻ với các bác và hy vọng cùng các bác cảnh báo những món đồ chơi trẻ em nào không an toàn, để chúng ta không phải tiền mất tật mang !
- Cách nay khoảng 1 tháng, thấy cháu thích chơi trò cưỡi ngựa trong khu vui chơi, em đến Cửa hàng đồ chơi thiếu nhi của 1 Cty nhựa khá nổi tiếng, có văn phòng trưng bày và bán sản phẩm trên đường 3/2, Q.11, mua 1 con ngựa (nhựa) . Con ngựa này có 2 tính năng, vừa có thể cho trẻ cưỡi tại chổ, vừa có bánh xe đẩy, dành cho trẻ dưới 3 tuổi . Giá 255.000 đ/con, hình đây ạ :

- Tuy nhiên, khi về đến nhà, cho cháu nó lên ngựa cưỡi tại chổ, em thấy con ngựa này không vững lắm, nó hiu hiu như thế nào ấy và khi cháu cưỡi mạnh thì có cảm giác sắp chúi ngã về trước hay bật ngã về phía sau . Em định mang đổi lại, nhưng vì ở đây chỉ có 1 loại duy nhất, nên thôi .
- Từ hôm ấy cháu rất vui và chỉ muốn ăn khi được ngồi trên con ngựa này . Vì vậy em căn dặn bà xã và người nhà phải giữ phụ con ngựa khi cho cháu lên ngồi, phòng cháu bị té . Và đều này đã xảy ra !
- Trưa CN vừa qua, khi cho cháu ăn trên lưng ngựa, mẹ cháu một tay cầm chén cơm, một tay giữ con ngựa, bổng có chuông đt di động . Do thói quen, mẹ cháu buông tay giữ ngựa, sờ túi áo lấy đt thì lập tức cả cháu và con ngựa đổ kềnh xuống nền gạch . Kết quả, đã 3 ngày qua mà cằm và môi cháu vẫn còn tím tái như thế này :

- Dĩ nhiên là lỗi do người lớn ! Nhưng em thiết nghĩ, một công ty lớn và có uy tín như thế thì khi sản xuất một mặt hàng cho trẻ em chơi, có tính hiếu động thì cũng nên đặt yếu tố an toàn lên hàng đầu hơn là vẻ đẹp bắt mắt . Kể từ hôm đó cháu không dám chơi con ngựa này nữa, ngay cả vợ chồng em cũng chẳng dám cho cháu chơi nữa và đành cho vào nhà kho .
- Cũng làm về sx, tuy khác ngành nghề, nhưng em không muốn nêu tên Cty ấy ra làm gì, chỉ muốn các bác xem qua hình và cảnh giác với món đồ chơi trẻ em này !
- Các bác nào có biết thêm những món đồ chơi không an toàn cho trẻ thì kể hoặc post lên để chúng ta cùng cảnh giác đi ạ !
aThatj là thương em bé đó bác nhỉ. Tại cha mẹ mà sưng cả cằm