Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
RE: Đừng phí tiền cho món đồ chơi trẻ em này !

Trích đoạn: bomdien

Tiện thể em hỏi luôn: Em thấy có bán con thú bằng nhựa dẻo...hình dáng giống con Nai thì phải, bơm hơi vào.....trẻ con leo lên có cảm giác "tưng tưng":D...bác nào đã từng sử dụng tư vấn giúp em với....con Ngan già nhà em cứ kêu em mua cho thằng ku 16tháng chơi...em chưa quyết.:)

Mong cao kiến của các bác.
Con này còn dễ ngã hơn con ngựa kia nữa:D nhưng vì nó thấp nên ngã nhẹ thôi;). Lúc cháu chơi nên có người lớn đứng cạnh bên, tránh chơi gần nơi có vật sắc cạnh (bàn ghế chẵng hạn) đề phòng cháu va vào. Phải từ 24tháng trở lên mới chơi 1 mình được (tuỳ cháu).
Thằng cu nhà em thì em cho nó chơi thoải mái, con trai mà. Cũng nên cho nó quen chịu "va đập" chút để sau này lớn lên "cứng cáp" hơn. Cái này là quan điểm cá nhân em.

Hạng B2
11/12/07
405
12.046
93

Thằng cu nhà em thích chơi súng, nhất là súng bắn nước, em tìm các cửa hàng nhưng Họ nói là cấm bán súng.
Trẻ em chơi súng có hại ko các bác. Em thấy bọn Tàu lúc nào cũng rình mò Nước "Đại Ngu" của mình thì nên cho trẻ em làm quen với vũ khí, đánh đấm cưỡi trâu tập trận như Đinh Bộ Lĩnh sau này có chuyện gì đỡ bỡ ngỡ.

Hạng B1
24/7/08
57
0
6

Bầm dập như vậy chắc là thằng cu nhà bác Sonak al khóc dữ lắm. He he, con em cũng bi ngã nhiều lắm. Nhà mua con thú nhún, 2 chi em tranh nhau chơi, thỉnh thoảng lại ngã

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Cty sx đồ chơi cho trẻ em họ ko làm 1 con ngựa kiểu này nhỉ,các cháu ko thể ngã chúi hặc bật ngửa được,chỉ cần cái móng nó cong lên tí mà.. khó vậy sao !

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Nhà em cũng có con ngựa nhún bơm hơi em xách tay từ bển hồi 2004.
Thằng cu cưỡi xuốt ngày có sao đâu.
Xe lắc với xe đạp thì có ngã nhưng mà tự đứng lên phủi bụi rồi gân cổ không đau.
Xuýt xoa một tý thì thấy mắt cu cậu ngấn lệ:D:D:D
Cái chính là người lớn hướng dẫn và giám sát bọn trẻ thôi chứ bây giờ cái gì cũng nguy hiểm hết à.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/8/08
666
62
43

Trích đoạn: bomong

Thằng cu nhà em thích chơi súng, nhất là súng bắn nước, em tìm các cửa hàng nhưng Họ nói là cấm bán súng.
Trẻ em chơi súng có hại ko các bác. Em thấy bọn Tàu lúc nào cũng rình mò Nước "Đại Ngu" của mình thì nên cho trẻ em làm quen với vũ khí, đánh đấm cưỡi trâu tập trận như Đinh Bộ Lĩnh sau này có chuyện gì đỡ bỡ ngỡ.

Bắt tay với bác một cái, em không hiểu tại sao lại cấm súng đồ chơi, trong khi các game bạo lực thì lềnh khênh. Bản tính của các bé trai đứa nào cũng thích chơi súng và kiếm, em tìm khắp mà không ra khẩu nào cho thằng cháu, cuối cùng phải gấp cho nó một khẩu bằng giấy.

Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa

Trích đoạn: Tí dê

Trích đoạn: bomong

Bắt tay với bác một cái, em không hiểu tại sao lại cấm súng đồ chơi, trong khi các game bạo lực thì lềnh khênh. Bản tính của các bé trai đứa nào cũng thích chơi súng và kiếm, em tìm khắp mà không ra khẩu nào cho thằng cháu, cuối cùng phải gấp cho nó một khẩu bằng giấy.

Súng thiệc kó kiếm chứng súng dỏm ra chợ mua 1 xe tải chở về ........
Lúc trước đi mua 1 cây về bắn hù mấy con mèo,, ra hỏi ko tiệm nào có,,,,
tức qua nhờ tthằg em 15 tuổi ra mua ngay tiệm đó luôn có ngay,, giờ mới biết nhìn mìn cũng giống công an :D

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Theo em thì con gì cưỡi lên cũng nguy hiểm cả. [&:]

Mà đã không sờ sợ thì nó mất cái thú đi, chả khác nào cưỡi ... gối ôm.

Con giai hiếu động cho nó vận động thoải con gà mái đi bác, chỉ cần canh chừng chút. :D

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Trích đoạn: anhhai80

Súng thiệc kó kiếm chứng súng dỏm ra chợ mua 1 xe tải chở về ........
Lúc trước đi mua 1 cây về bắn hù mấy con mèo,, ra hỏi ko tiệm nào có,,,,
tức qua nhờ tthằg em 15 tuổi ra mua ngay tiệm đó luôn có ngay,, giờ mới biết nhìn mìn cũng giống công an :D
Đọc bài bác này mỏi hết cả mắt, đọc đi đọc lại mấy lần mới hiểu:mad:

Hạng D
13/7/08
1.379
5
38
43

Em cũng có 1 con như vậy. Thật sai lầm khi mua thứ ấy bác chủ thớt nhỉ. Con em cũng xém té đập mặt đấy chứ.[:'(]