Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: Đừng phí tiền cho món đồ chơi trẻ em này !

Đúng là em nhìn cũng thấy mấy cái con ngựa nhựa và gỗ ngày nay làm vừa xấu (giống con lừa quá [&:]) vừa kém an toàn :mad::mad:

%3Fdo%3Dproduct%26dtd%3Dthumbnail%26id%3D19455%26w%3D415%26h%3D415
... Toàn là Lừa không àh :(:(:(

Ngựa gỗ ngày xưa có dáng xoãi chân (giống ngựa phi) - 2 cánh cung chân đế cũng dài hơn - nên dù có đánh đu , phóng thoải mái chả lật nổi . :D
Nhớ ngày xưa còn bé ... phóng rầm rầm cũng không thây bị lật hay chúi nhủi bao giờ :D

Vui tý nè :
các bác ngâm cứu vụ cưỡi ngựa này :)
đảm bảo không bao giờ ngã hén

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/7/07
83
1
0
Đà Nẵng
kynguyenso.vn

các bác mà không cho trẻ chơi thì trẻ không chịu khám phá => ko kích thích phát triển não bộ, còn chơi quá mà ngã thì có khi lại bị phát tán ...não bộ, trẻ con ngã... biết rồi khổ lám nói mãi, con bé nhà em 19 tháng chưa bao giờ bị ngã ngựa gỗ, nhưng mà hqua về hỏi thì giúp việc bảo là ngã từ tay ghế salon xuống .. hic hic. như vậy thì phải cố gắng trông nom trẻ cho cẩn thận, nghiên cứu chỗ chơi cho bé thật an toàn, đến bố mẹ đi ra đường mà còn có mũ bảo hiểm (hay làm luôn cho cu cậu 1 cái mũ BH khi cưỡi ngụa gỗ)

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Con ngựa nhựa này của Cholon Plastic, hồi con bé nhà mình hơn 18tháng đã nặng gần 20kg đã phi con này rồi ... nó cưỡi rất nhanh nhưng chưa bao giờ bị ngã (bật ra trước hay sau) nhưng lúc phi mình cũng phải giòm chừng nó, lúc mua về được 1-2 ngày tình toàn bộ phần bờm + đuôi bị lột ra hết (chắc keo dỏm) ... Nói chung trẻ em dưới 6tuổi vui chơi thì người lớn cũng nên theo dõi, chứ đừng lơ là dù chỉ 1giây ! Xin các bác cẩn thận .

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến ! Dù sao đi nữa việc để bé té ngã là do người trông coi trẻ không cẩn trọng .
Đúng như bác Suv7seats nói, chiều ngang của con ngựa này khá hẹp ( theo em thì phải rộng thêm 10cm ) và không có mũi chặn quá đà , nên chỉ cần bé cưỡi mạnh chút thôi thì con ngựa mất cân bằng và ngã ngang do trọng tâm dễ lệch khỏi tâm của con (xe) ngựa .

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/8/08
666
62
43

Trích đoạn: vumap

hồi con bé nhà mình hơn 18tháng đã nặng gần 20kg đã phi con này rồi ...

Bái phục, thằng cu nhà em 13 tháng chỉ bằng nửa con bác.

Hạng B1
29/3/08
98
0
16

to: bác chủ thớt: hì hì, thông cảm cho bác.
Con em thì mới 5 tháng thôi nhưng vợ chồng em thích mua đồ chơi cho nó lắm mặc dù biết nó cũng chưa chơi được.
HÔm trước đi Pákon Hùng vương em cũng mua 1 con ngựa kiểu này nhưng là của Disney gì gì đó, thấy cũng tốt, giá 999.000 nhưng đang khuyến mãi nênn chỉ còn 599.000 thôi. 2 vợ chồng em thích quá mua luôn, để dành cho con bé lơn thêm chút rồi chơi. Cái này cũng giống như con ngựa của bác nhưng chắc chắn hơn nhiều, phần ghế ngồi là 1 con gấu Pooh đang nằm nên êm ái lắm.

Em chủ trương mua đồ cho con chơi thì không bao giờ mua đồ VN hoặc TQ, không phải vì sính ngoại đâu nhưng chỉ vì em muớn hạn chế tối đa rủi ro, tránh phải hối hận sau này

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Ngày xưa em mua ngựa gỗ cho 2 thằng cu , tụi nó phi ầm ầm mà có sao đâu .Có lúc 2 thằng cùng phi , chỉ tội mẫu mã xấu òm