Hạng C
13/5/16
542
1.386
93
53
em tò mò thắc mắc bác tý: bác ép cọc tải trọng bao nhiêu mà sâu có 17m vậy? nhà bác ở khúc nào? nhà bác xây mấy tầng? khu này em biết chiều sâu cọc cả chục căn, toàn 21-24-27m, càng gần sông ép cọc càng dài

theo mô tả thì bác ép tầm 30 tim cọc, đơn giá tầm 250k/md ? :p
Đúng đấy bác, 250k/md, 3 hàng cọc, tim đôi, ngoài cùng sân trước sân sau 1 cọc thôi, cọc vuông giá rẻ bác à, đóng sâu 17m là không thể ép thêm được nữa, các cọc bể hết đầu, chỗ tôi xây nằm ở giữa khu BL, thuộc dự án của KS, đi ra đường Trục và đường BL bằng 2 hẻm 118 và 127, giấy phép xây dựng cho 3 tầng 1 tum ( Hầm thì tùy chọn, tôi ko làm ) Có thể nơi khác ép sâu hơn vì nền ven sông mà họ thường ép cọc ly tâm tốt hơn của tôi bác ah!

Tập Lái
9/9/16
14
5
3
44
Xong cái này thì khu Bình Lợi hết kẹt xe do tàu hỏa rồi! :D

Nhưng nhìn tổng thể thì ông Nhà nước đáng lẽ nên bỏ vốn đầu tư cho cái cầu vượt đường sắt này nối dài ra, vượt qua ngã tư Bình Triệu luôn cho đỡ kẹt xe về sau (theo bài báo là cầu vượt hạ xuống ở trước ngã tư Bình Triệu 30m)

Hạng B2
15/10/15
145
188
53
Bác ngồi quán coffee Văn Lang để chụp.

đối diện lô đất của anh đấy ạ.

phê pháo cuối năm, khu này giờ đồng bộ, sạch đẹp giá cũng lên mây luôn cũng nhờ thằng Văn Lang bắc cầu sang.

Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
đối diện lô đất của anh đấy ạ.

phê pháo cuối năm, khu này giờ đồng bộ, sạch đẹp giá cũng lên mây luôn cũng nhờ thằng Văn Lang bắc cầu sang.
Vâng, đất em đối diện. Thực ra giá khu này em thấy vẫn còn hợp lý bác nhỉ! Bây giờ cầm tiền đi mua đất mới thấy đồng tiền mất giá quá!
hi vọng năm nay mở thêm đường qua Nguyễn Xí thì khu này nhộn nhịp phải biết

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Tự nhiên có 1 tí cảm xúc với tiêu đề này "Dưới 3 tỷ có nên mua đất ở khu Bình Lợi không?” vì chắc chắn con số này bây giờ không mua được đất ở đây nửa hen :)
nếu tầm tài chính này, bác đổi hướng sang mua chung cư thì inb em, ascent plaza nguyễn xí có hàng ngay ạ :p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Tự nhiên có 1 tí cảm xúc với tiêu đề này "Dưới 3 tỷ có nên mua đất ở khu Bình Lợi không?” vì chắc chắn con số này bây giờ không mua được đất ở đây nửa hen :)
Mình cùng suy nghĩ với bác. Nếu giờ có đất 3 tỷ có sổ ở Bình Lợi thì ngập ngụa kiểu gì mình cũng xúc