Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Khu Bình Lợi em từng ở rồi (ở trọ :)) ) Nói chung em thấy khu Hiệp Bình Chánh khu bên sông đẹp hơn.
Nếu mà tầm 5-6 Tỷ mua HBC thấy ok ( Tâm sự của 1 cò đất khu HBC cho hay :)))))

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Nền BL 78tr/m bác nào qt
Lau roi mình ko cập nhật giá BL. Hỏi thăm cho biết thoi bác vì có vài Ng quen cũng ở khu này. Giá đó là nền bn m2 vậy bác? Chắc là trong hẻm phải ko a?

Hạng B2
8/6/15
129
173
43
41
Bác nào so sánb đường Trục với đường Liên Phường quận 9 thì thặc là khập khiễng. Liên phường là đường thông, huyết mạch. Đường Trục hiện tại là đường cụt, cầu qua An phú đông biết đến khi nào, lại vướng đường sắt. Lưu lượng qua đường Trục chỉ là dân cư tại Bình Lợi thôi. Đc cái hiện tại dân cư đông đúc. Độ bật của đường Trục kém xa Liên Phường.
Mà khi nào cầu An Phú Đông làm thì mấy lô đất gần cầu cũng ko làm ăn đc gì nhé. Được một khúc ngắn tí bên ngoài thoai

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Bác nào so sánb đường Trục với đường Liên Phường quận 9 thì thặc là khập khiễng. Liên phường là đường thông, huyết mạch. Đường Trục hiện tại là đường cụt, cầu qua An phú đông biết đến khi nào, lại vướng đường sắt. Lưu lượng qua đường Trục chỉ là dân cư tại Bình Lợi thôi. Đc cái hiện tại dân cư đông đúc. Độ bật của đường Trục kém xa Liên Phường.
Mà khi nào cầu An Phú Đông làm thì mấy lô đất gần cầu cũng ko làm ăn đc gì nhé. Được một khúc ngắn tí bên ngoài thoai
Mình ko so sánh. Nhưng về giá trị thì nguyên tắc gần trung tâm TP sẽ có giá trị hơn chứ nhi (xét chubg toàn cục để ở thoi chứ buôn bán thì khác rồi)

Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Mình ko so sánh. Nhưng về giá trị thì nguyên tắc gần trung tâm TP sẽ có giá trị hơn chứ nhi (xét chubg toàn cục để ở thoi chứ buôn bán thì khác rồi)
Em nghĩ đúng là gần trung tâm thì càng giá trị nhưng còn phải so sánh mật độ dân cư, sự phát triển của khu vực đó nữa. Nên nếu chỉ căn cứ gần thì chưa chính xác lắm đâu.

Hạng B2
Ko hiểu sao giá đất ơ Bình Lợi lại thấp hơn các khu khác trong quận BT, kể cả Thanh Đa p27 các bác nhé. Mình cứ nghĩ Thanh Đa là đứng chót bảng về giá đất Q BT rồi (p28 quy hoạch treo thì ko kể nhé, ý mình nói là p27 Thanh Đa thì chủ yếu là đất dân cư), nhưng hòm trước có oing anh nói ổng muốn mua bên p27 hơn (vì hiện tại ổng o đó nên ở riết thành quen) nhưng mua ko nổi vì giá cao quá, tìm lòng vòng mãi rồi so sánh này khác cuối cùng sau gần 1 năm thì quyết định xuông tiền mua Bình Lợi. Lúc ổng mua là giá 37 và bay giờ là 50 rồi đó bác chủ. Mình hỏi ổng vậy Thanh Đa giá bao nhiêu thì ổng nói cỡ 60-70tr/m2 đó. Giá chững ko tăng nữa chư ko có giảm đâu
khu này ngập cắm đầu nha cụ!

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt

Em nghĩ đúng là gần trung tâm thì càng giá trị nhưng còn phải so sánh mật độ dân cư, sự phát triển của khu vực đó nữa. Nên nếu chỉ căn cứ gần thì chưa chính xác lắm đâu.

Bác nào nói cũng đúng ạ: càng gần trung tâm thì mật độ dân số nó sẽ càng dễ tăng và dễ phát triển, chỉ trừ vài khu nó đang vướng. Riêng hai khu Liên Phường và Bình Lợi, em có đất ở cả 2 và xác định luôn là Bình Lợi nó sẽ còn tăng trong vòng 5 năm nữa còn Liên Phường thì cứ từ từ... Lý do đơn giản là đất nó chỉ tăng khi có sự đột biến về hạ tầng, mà đến thời điểm hiện tại thì Liên Phường và mấy khu lân cận nó đã đạt max về hạ tầng, chẳng còn đột biến ở đâu được nữa chỉ may ra chờ khu Rạch Chiếc nữa thôi.
Khu Bình Lợi, nếu có con cái đi học thì từ cấp 1, 2, 3 đến đại học đều đủ cả, trường không phải quá tốt nhưng phải gọi là rất ổn ăn uống nhậu nhẹt khỏi phải chê, đất không bị thổi giá ảo. Bác nào tuổi khoảng trên 35 mới thấy được cái giá trị của khu Bình Lợi, con cái đi học tự đi xe đạp hay đi bộ chẳng cần phải đưa rước. Nói thật, anh em ở khu Bình Lợi không hề thích có cái cầu bắc qua sông tí nào, nghe thì phi lý nhưng là thật, vì đến khoảng 80% vào Bình Lợi là xác định ở lâu dài.
Khu Liên Phường, sôi động hơn, chợ búa thoải mái và rẻ hơn nhiều, nhưng kiếm được một cái trung tâm anh ngữ tốt không phải dễ, con cái phải chở đi học hằng ngày, nên nó phù hợp với anh em có con đang còn nhỏ hoặc bác nào con đã lớn, tự đi học được.