Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
Tuần trước em vừa đi cùng mấy người bạn, tất cả 4 xe. Em xác nhận là ô tô con được chạy cả 2 làn trái và giữacó bảng phân làn rõ ràng. xe em 7 chổ nhưng nhiều lúc em cũng chạy làn giữa . ...

Hôm đó có 1 chiếc Datsun 1000 của 1 bác OSer bận đi cũng bị thổi, bận về cũng bị thổi vì không đeo saetbelt, nhưng bác chủ trình bày xe đời này chưa có thiết kế saetbelt, thề là cười trừ ..anh xxx còn khen : xe cũ mà làm ngon quá, nhìn đẹp quá :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/5/13
133
56
28
Em định mai đi Cần giờ đổi gió với bà cả, sáng đi chiều về. Ngoài những lỗi như chạy quá tốc độ, thắt dây saetbelt thì còn thêm lỗi gì mà xxx Cần giờ hay thổi nữa không ạ?. Thanks các bác.

Hạng B2
30/5/13
273
5
18
43
tp.hcm
bacni2000 nói:
Em định mai đi Cần giờ đổi gió với bà cả, sáng đi chiều về. Ngoài những lỗi như chạy quá tốc độ, thắt dây saetbelt thì còn thêm lỗi gì mà xxx Cần giờ hay thổi nữa không ạ?. Thanks các bác.
Ngoài những lỗi đó thì nói chung không còn lỗi gì để phạt nữa nhé bác.

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Tuy đường vắng, rộng, có dải phân cách nhưng em thấy Bác Chánh gắn biển 60 là hợp ly rồi các bác ạ. Vì như ở trên các bác đều thừa nhận ở CG k có gì thú zị hết nên th gian lưu lại k cần nhiều, vì vậy họ muốn mọi người tiêu thì giờ trên đường í mà

Hạng D
4/10/12
2.185
3.539
113
truong80 nói:
bacni2000 nói:
Ngoài những lỗi đó thì nói chung không còn lỗi gì để phạt nữa nhé bác.
Ai nói, có lỗi đu đích xe trước khi qua cầu nữa nhé... khoảng cách 30m bằng mắt? Haizz, đi CG mà bị toét thì chỉ có chạy ẩu!

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Mới đi công cán ở Cần Giờ về, phải nói rằng : Chán nhất thế giới
Không quán xá dịch vụ ra hồn thì kiếm đâu ra nguồn thu cho cái vùng quê này. Đến cái quán cafe cũng heo hút, hàng quán thì lèo tèo. Xẩm tối là hết phim
Vào khu Cangio Resort, đang tà tà thì xe ôm cò hải sản vây kín xung quanh. Tự dưng hết muốn ăn uống
Đúng là 1 đi không trở lại

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
CG thi thì ko bao giờ quay lạii. Lái xe thì sợ bị xxx rình mò, dịch vụ thì kém, đi đâu cũng cò vạc bu quanh

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Vì nhiều lý do mà vài năm nay em đi Cần Giờ 6-7 lần, từ khi đường đã tốt nhưng chỉ tối đa 40km/h, đến gần đây thì 60km/h. Ức chế thì chắc chắn rồi nhưng một khi đã xác định đi thì cho nhiêu là em chạy bấy nhiêu và tìm cách để quên đi, ví dụ như mở kiếng xuống, hít thở gió rừng, ngắm cảnh, kể chuyện cho F1 nghe, ... Ngoài vào đảo khỉ xem ... khỉ và rừng ngập măn thì em thường ghé Phương Nam ở, ăn Thanh Lịch, ... Nói chung là đã xác định đi thì cứ đúng luật mà chạy, tìm cách quên vụ "ức chế" đi! Ráng thêm 5-10km/h chi để rồi nhận biên bản, tốn tiền, thời gian, bực mình ... (chưa kể nhiều lần các bác khác qua mặt vù vù nhưng cuối cùng cũng chỉ đến sớm hơn có vài phút) Sao không "ráng" đi về không biên bản, không tốn tiền, không bực mình tranh cải, tốn thời gian, ... và lấy đó làm niềm "tự hào" nho nhỏ?!