Hạng D
30/3/05
2.353
15.280
113
Chuyện ăn uống thì bác cứ vào khu trung tâm thị trấn Cần Thạnh, cách đảo Khỉ khoảng 15km, theo thổ địa thì vào nhà hàng Thanh Lịch (qua khỏi bệnh viện Cần Giờ, gặp ngã ba, rẽ phải ra hướng biển) hay nhà hàng Thi.
Nếu muốn ở thì vào Resort Sài Gòn Cần Giờ -Tel 38743333 (mới đi nên nhớ), phòng ốc sạch sẽ, giá cả hợp lý, có hồ bơi, còn không thì vào Rersort Hòn Ngọc Phương Nam (có hồ bơi nước mặn).
Chi tiết thêm thì bác cứ mạnh dạn cứ nhờ bác Gut nhe! Chúc bác đi vui.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Em cảm ơn bác nhiều.

phamttruc nói:
Chuyện ăn uống thì bác cứ vào khu trung tâm thị trấn Cần Thạnh, cách đảo Khỉ khoảng 15km, theo thổ địa thì vào nhà hàng Thanh Lịch (qua khỏi bệnh viện Cần Giờ, gặp ngã ba, rẽ phải ra hướng biển) hay nhà hàng Thi.
Nếu muốn ở thì vào Resort Sài Gòn Cần Giờ -Tel 38743333 (mới đi nên nhớ), phòng ốc sạch sẽ, giá cả hợp lý, có hồ bơi, còn không thì vào Rersort Hòn Ngọc Phương Nam (có hồ bơi nước mặn).

Tập Lái
9/4/09
26
0
0
55
vovinam nói:
Đường rất dễ đi, có vài đoạn làm chưa xong, hơi xấu nhưng không sao, kia morning cũ của em mà còn chạy tốt. Em hay nghỉ ở khu du lịch Saigon tourist, chạy qua khỏi đảo khỉ đến ngã 3 quẹo trái tới bùng binh quẹo phải là tới, ngay bãi biển luôn. Ăn tnì tại em đi trong ngày nên ăn hải sản tại đó luôn, ra biển ăn ngon. Khoảng cách thì chắc cỡ 60km, đi gần lắm.
Xe của mình là i30 gầm thấp quá (sợ qua phà )đi có được không pác vovinam?

dunghagl357 nói:
vovinam nói:
Đường rất dễ đi, có vài đoạn làm chưa xong, hơi xấu nhưng không sao, kia morning cũ của em mà còn chạy tốt. Em hay nghỉ ở khu du lịch Saigon tourist, chạy qua khỏi đảo khỉ đến ngã 3 quẹo trái tới bùng binh quẹo phải là tới, ngay bãi biển luôn. Ăn tnì tại em đi trong ngày nên ăn hải sản tại đó luôn, ra biển ăn ngon. Khoảng cách thì chắc cỡ 60km, đi gần lắm.

Đi được bác ạ, em thấy mấy em Sienna, Odyssey vẫn qua ngon lành đó. Em thấy ở phà chỉ có mấy chỗ hơi cao là cầu dẫn ra bến với mỏ bàn thôi. Nhưng mấy cái đó xe nào cũng qua được cả, bác cứ yên tâm.

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Em nghe nói đường đã làm xong rồi phải ko mấy bác. Cách đây gần 1 năm em có đi biển cần giờ mà đường quá xấu (có mấy đoạn).
Em chưa biết đảo khỉ, chắc hôm nào phải chở gấu và f1 đi 1 chuyến quá

Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
Em xin giới thiệu cho bác một quán ăn : quán Hưu Trí (cứ hỏi như thế - người địa phương sẽ chỉ dẫn). Món đặc sản : khô cá dứa dùng với cơm nắm.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
dunghagl357 nói:
vovinam nói:

Vô tư bác ơi, thấp thì cũng cỡ kia morning là cùng chớ gì (Xe em có gắn body 2 bên hông nên càng thấp), chỉ chú ý phà, có khi nước lên xuống, mỏ phà hơi thấp, phải tuân thủ nguyên tắc lên xuống xéo để khỏi cạ gầm, ai cười kệ họ.
Về ăn uống, em khuyên bác đi sớm chút, ghé đảo khi và chiến khu rừng sác xong chắc cỡ 11h30-12h00 phi ra thẳng khu du lịch 30-4 (Saigon tourist) ăn hải sản ở bờ biển, ngon tuyệt cú mèo (vì tươi roi rói bác à). Bác thử món ốc mỡ xào tỏi đi, trời ơi béo gì mà béo thế (trong SG rất hiếm khi bác gặp đồ tươi nên ăn không ngọt), rôi tôm sắt nướng, ốc nhảy... đến chiều nếu còn ở lại đến ngày mai thì đi mấy quán mấy bác kia chỉ, em có ghé qua Thanh Lịch 1 lần, hình như là cái quán nằm trong hẻm bên phải hướng từ 30-4 đi vào trung tâm Cần giờ, đồ ăn làm được và giá phải chăng. Em cũng nghỉ Hòn ngọc Phương Nam một lần, cảnh thì đẹp hơn 30-4 nhưng giá chát quá, lại có cái gì đó em thấy không thích như 30-4 (dân dã, gần gủi..)

Tập Lái
2/5/08
27
0
0
Khi nao bac nhaquelentinh di Can gio ?? , bang xe Matiz 3719 trang ???. Toi di vao chu nhat nay xe Kia mo rning (7/3)

Hạng C
27/12/09
812
6
18
Thanh Hóa - Sài Gòn
phamttruc nói:

Bác này cũng rành CG nhỉ 2 nhà hàng này là ngon bổ rẻ
Sang hơn thì vào Gió
Lâu em không xuống đó cũng quên rồi