Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
nguyenba nói:
Khi nao bac nhaquelentinh di Can gio ?? , bang xe Matiz 3719 trang ???. Toi di vao chu nhat nay xe Kia mo rning (7/3)

-----------------
sáng mai t7 em cung đi Cần giò nè pác ...Cn về ....gap pác em se nhấn kèn nghennnn :))

LMLS

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Em chưa đi bác ơi
Bác đi có kinh nghiệm gì mới chỉ giáo anh em với
Tks bác

nguyenba nói:
Khi nao bac nhaquelentinh di Can gio ?? , bang xe Matiz 3719 trang ???. Toi di vao chu nhat nay xe Kia mo rning (7/3)

Tập Lái
2/5/08
27
0
0
Tôi đi và về hôm qua , đúng theo những thông tin mà các bác cho biết , nhưng chờ phà hơi lâu , cả đi lẫn về , tốc độ toàn tuyến 40km/h , tôi chỉ dám chạy 60-70km/h (chênh lệch dưới 30 , có phạt cũng nhẹ tội ) , Còn những xe khác đa số trên 80 ( vì tôi đu theo 1 đoạn ) . Hải sản tuyệt vời , Thanh Lịch cực rẻ ,Bãi biển cực kỳ bẩn

Tập Lái
15/10/09
25
0
0
Các bác chưa đi Cần Giờ thì lưu ý chỗ đảo khỉ 1 chút. Bọn khỉ ở đây rất phá phách nghịch ngợm, xe ô tô nó trèo lên bẻ gãy cần ănten như chơi. Phụ nữ và trẻ em thì ko nên mang theo đồ dùng quí giá như điện thoại, máy chụp ảnh,v.v... tuy ko đến nỗi nguy hiểm nhưng cẩn thận cho nó chắc ăn.

Nhớ lần trước bọn tui đi vào đảo khỉ, mấy bác hướng dẫn tour dặn là vào đó đừng có chọc phá khỉ vì người ta nuôi thả ngoài đường mình tưởng bọn nó hiền lắm, vừa vào tới cổng có 1 chàng ngồi nhai cần ănten của 1 chiếc Zace vừa mới bẻ được. Đi 1 chút thì có cô bé mếu máo vì bị lấy mất nón. Đợt đó có 1 chị trong đoàn mình xách túi nilon đi ngang qua cầu có 1 chú khỉ to khoảng 30kg ngồi trên cầu vẻ mặt lơ đễnh ngắm trời trăng mây gió, chị đó vừa qua là nó nhào xuống chạy sau lưng giật bung cả túi , tớ đi sau liền chạy lên sút cho nó 1 phát xém nữa bị nó cắn vào chân :).
Những chuyến sau đó khi vào tham quan đảo khỉ có nhiều chị em là tớ thủ sẵn 1 khúc cây, chú nào mon men là quất thẳng tay. Các bác nam cũng nhớ đừng chọc ghẹo bọn nó nhé, nó kéo 1 bầy ra cắn là ko chạy được đâu, có lần mình thấy 1 chú ra vẻ anh hùng hù dọa bọ nó kéo ra căn chảy máu đầu ngón tay, may là có bảo vệ ra giải tán.

Hạng C
27/12/09
812
6
18
Thanh Hóa - Sài Gòn
mấy con khỉ còn ác hơn nó bu quanh nhà VS nữ để nhìn
có con còn chạy theo ôm cứng lấy bồ thằng bạn em mới ác chớ
dê dã man chắc con đó tuổi con dê quá

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
dothanhchung nói:

vụ này ghê vậy bác, bác nhìn kỹ lại chưa phải con khỉ không?:D

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Đúng là đồ khỉ :)

dothanhchung nói:

Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Xin báo cáo lại vói các pác sau khi đi Cần Giờ 2 ngày ( t7 & CN 6/03 - 7/03 ) :

Về đường đi :
Môt số đoan dang trải nhựa nhung nói chung la khá tốt có điều hơi bui , khi qua phà Bình khánh phải đợi khoan 30 khá lâu các pac nhỉ
E quan sát thấy có 3 tram xxx chi yếu bắt nhung xe lán tuyến chú ko có bắn tôc độ .

Về an uống :
Ngày đầu tiên gia đình em ghé quán an khu du Lich 30/4 ngay sát biển nàm bên trái ( tù ngoài đi vào ) xin thưa vói các pác chớ có dại mà đi vào , gia đình em vào luc 12h goi món nhung đến 1h15 thì mói lèo tèo vài don lên ( măc dù quán vắng khách ), thức ăn thì tỡm kinh khủng , hải san ko tuoi , ngay cả ngêu cung ko tuoi , lẩu tôm thì toàn tôm chết, nuóc lẩu ngot như chè....thai độ phục vụ thì bố láo khi tính tiền thì hỡi ơi.......theo nhu tat ca moi nguòi trong gia đình em thì phai nói la qua mắc , ( 1 triệu cho 6 chai ken , 2 dia hào chien chứng , 2 dia ngêu hấp , 1 lẩu tôm , 2 dia ốc và môt số ly trà đá và 2 thố cơm trắng ) .
Sau khi don ra nhung món này gia đình tranh thủ cho cac em bé an truóc ( nguoì lớn ko an vì thuc an ko đủ ) sau dó tinh tien đi vè thẳng resort Phương Nam lấy phòng và an uóng o đó
Buổi tối cung ngày hôm đó theo như lòi các pác gia đình em đi vào trung tâm cần thanh kiém quán Thi Thanh Lich nhưng cả 2 quan này đều đóng cửa .....mac dù mói 19h00 sau đó ghé vào quan ke bên Thanh Lich an đỡ ....
Nhìn chung ỏ Can giò phong canh cung bình thuòng o resort Phuong Nam buỏi tối hơi buòn , cơ sở vât chất tam cháp nhân dc , nhung thức an o đây dc cái cung ngon mac dù cung phải đơi hơi lâu....

Lúc em o PN có thấy 1 pac nào đó mem OS nhà mình đi Ford Escape 2.3 LM bang số 5885 thì phải .

Xin hết ạ

LMLS