Thảo Luận Chung Đường đi SG-NT

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Bạn Yêu xe xem bài #9 phía trên, đó chính là những dâu hiệu để vào Bãi Dài cho khỏi sợ bị lố. Chúc thượng lộ bình an và enjoy Nha Trang quê tui!

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Love Car nói:
bác cho em hỏi đi tới Nha Trang khúc nào thì hỏi đường bãi biển dài vậy vì em sợ chạy quá lố.Rẽ vào đường đó chạy thì có xa hơn không

bác định đến NT rồi mới đi Bãi Dài à (ko fai bãi biển dài), bác cứ hỏi đường đi sân bay Cam Ranh, cụ thể là bác đi theo đường Trần Phú hướng về sân bay Nha Trang (nếu bác ở Trung tâm TP), qua khỏi sân bay thì bác rẽ phải vào đường Hoàng Diệu, đến ngã ba thứ 2 thì bác rẽ trái và đi thẳng qua cầu Bình Tân thì bác rẽ phải rồi cứ thế đi thẳng, qua đèo Cù Hin thì đến Bãi Dài đó bác, trên đèo bác có thể dừng dọc đường ngắm biển và chụp ảnh, từ đây bác có thể nhìn thấy Đảo Yến đó

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
trthphuc nói:
Bạn Yêu xe xem bài #9 phía trên, đó chính là những dâu hiệu để vào Bãi Dài cho khỏi sợ bị lố. Chúc thượng lộ bình an và enjoy Nha Trang quê tui!

mình cũng NT nè,

Hạng B2
10/10/09
472
0
0
47
Pác chạy ban đêm chú ý khu vực tỉnh Đồng nai bắn tốc độ vào ban đêm rất nhiều . gần khu công nghiệp Amata - ngã ba trị an - đọan qua khỏi ngã 3 dầy dây..! mình mới bị bắn chổ khu công nghiệp Amata 105/50 hichic.. lúc 1h30sáng mới kinh .. không biết sử phạt sao đây..! chán.!

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
bãi dài thì chắc em đi vào ngày cuối cùng.Từ TP Nha Trang chạy ra bãi dài thì vẫn về đường đúng không các bác.Chứ ngày đi đi vào buổi tối sao ngắm được biển.Cảm ơn các bác nhé!

Hạng F
11/1/10
6.130
60.415
113
Love Car nói:
bãi dài thì chắc em đi vào ngày cuối cùng.Từ TP Nha Trang chạy ra bãi dài thì vẫn về đường đúng không các bác.Chứ ngày đi đi vào buổi tối sao ngắm được biển.Cảm ơn các bác nhé!

đúng là như vậy. Ra bãi dài tắm biển, ăn trưa xong rồi đi cũng được, hải sản bãi dài thì ko thể ngon hơn. Riêng em góp ý với bác cái vụ đi ban đêm (hôm trước em đi 22h-6h đến HCM), mệt người lắm lại động xe tải, hôm sau về làm việc cũng ko hiệu quả do thiếu ngủ. Nếu ko phải là tài xế chuyên nghiệp thì bạn nên có 2 người để thay nhau. Nếu ko gấp về time thì nên đi ban ngày hoặc chỉ 1 phần vào ban đêm thôi (khởi hành 3h sáng hoặc 3h chiều), đừng phải ngồi nguyên đêm ôm vô lăng.
Nha Trang là quê mình đấy. Enjoy your trip.

Hạng B1
2/4/10
89
0
8
Love Car nói:
vậy ở nửa đường nha trang có chỗ nào nghỉ chân hợp lí không

bác đi lúc mấy h, hôm bữa em đi lúc 5h30 ăn sáng ở thống nhất, ra tới biển cà ná 12h20 ăn trưa ở quán nha trang cũng được đó bác. lúc về thì đi lúc 6h10 ăn trưa trong tp phan thiết lúc 11h.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
em dự định đi lúc 6h chiều bác ơi.Tính khuya nghỉ ngơi nơi hỏi nơi dừng chân để có thể nghĩ ngơi chứ chạy xe đêm mà lên thẳng tới đó thì mệt lắm!Thank bác

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Nếu bạn mình định đi 6g chiều thì tôi nghĩ nên dừng nghỉ ở Phan Thiết là hay nhất (chắc cỡ 10g tối), đừng đợi đến tối khuya thuê mướn phòng rồi tắm rữa mất thời gian lắm.