Thảo Luận Chung Đường đi SG-NT

Hạng D
16/5/08
1.020
1.044
113
Rotting nói:
Pác chạy ban đêm chú ý khu vực tỉnh Đồng nai bắn tốc độ vào ban đêm rất nhiều . gần khu công nghiệp Amata - ngã ba trị an - đọan qua khỏi ngã 3 dầy dây..! mình mới bị bắn chổ khu công nghiệp Amata 105/50 hichic.. lúc 1h30sáng mới kinh .. không biết sử phạt sao đây..! chán.!

Bác tham khảo nghị định mới Số: 34[/b]/2010/NĐ-CP

6. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định trên 35 km/h;...

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
nếu bác nào biết KDL nổi tiếng ở NT và các quán ăn đặc sản thì cho em cái địa chỉ hợp lí nhé.Cám ơn các bác

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
thaoland nói:
blackspider nói:
phongcar nói:
Bác chủ thớt cứ theo bảng tốc độ mà chạy,bạn mình mới bị bắn khoảng 10 ngày trước lúc gần tới NT,bị bắn vào ban đêm 100/80:(.

e đồng ý với bác, bác chủ thớt cứ chạy theo đúng quy định (80km ngoại thị, 50km nội thị) thì thời gian đến NT cũng mất 8 tiếng thôi, chạy nhanh mà bị tuýt thì cũng tốn = thời gian + money nữa..., chú ý đoạn Ninh Thuận có mấy đoạn chỉ cho tốc độ tối đa 40km/h, vì khu vực này đường cong và hẹp, lại nhiều đường ngang nữa nên cẩn thận vẫn hơn bác à. Khi qua thị xã Cam Ranh khoảng 10km, có 1 ngã 3 đèn xanh đèn đỏ - ngã ba Mỹ Ca, bác rẽ phải vào, đi khoảng 2-3km, qua cầu thì bác rẽ trái nhé vào sân bay Cam Ranh (bác mà đi thẳng là mấy chú bộ đội cho ăn đạn chì đó, Vùng 4 Hải quân mà,hihihihi, còn lại thì bác cứ theo QL1 và hướng dẫn mà đi, cần để ý mấy đường tránh TP Phan Thiết và Phan Rang nhé chúc bác đi an toàn và vui vẻ nhé (nếu bác có GPS thì tuyệt cú mèo)
Đường đi SG-NT

Bác chủ thớt mới đi lần đầu thì nên theo ql1 là an toàn nhất. chứ đoạn đường từ ql1 vào sân bay cam ranh nhỏ như đường hẻm,khó thấy mà còn xa hơn 12km nữa. nếu bác chủ thớt muốn đi đường ven biển từ nha trang đến sân bay cam ranh để xem nó đẹp như thế nào thì bác nên tới nha trang rồi hỏi đường đi bãi dài vừa tắm biển vừa ăn hải sản lun. em mới đi về hôm chủ nhật. đoạn đó có mấy chỗ cấm biển 60 và 40 mà theo mấy bác XNL nha trang thì xx hay canh me. tặng bác mấy tấm hình em chộp được đoạn đó.

[/image]" border="0" />
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />

Cái tay cái tay...
Đường đi SG-NT

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
Bác chủ thớt đi đêm 29 thì khéo lại gặp trên đường nhế.
Em khác bác một tí là em đi NT nhìu roài, nhưng lần đầu cầm lái một mình.
Em có thổ địa roài. :)
iem là iem nhiều ân oán tình thù với NT lắm.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Mấy bác dọa kinh thế...
Bác qua Cam Ranh chừng 7Km, ngã 3 Mỹ Ca có đèn tín hiệu GT cạnh bưu điện rẻ phải, qua cầu Long Hồ rẻ trái vào đường Nguyễn Tất Thành...Đường ven biển đẹp không gì ngại.  Đường từ ngả ba vào cũng dể đi.

Hạng B2
24/12/09
131
0
16
cho em ké tý : em đi Ninh chữ tối 29 xuất phát từ Đồng nai lúc 9 giờ tối thì nên nghỉ dọc đường ở đâu ạ, có bác nào chỉ đường cho em ngã rẽ từ QL1 vào KDL Sài Gòn_ Ninh Chữ với ạ vì em chưa đi lần nào

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
chắc em đổi lại thời gian là 2 giờ sáng 30/4 mới đi vì đi buổi sáng mới thấy đường biển còn đi đêm qua biển chẳng thấy gì cả

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Love Car nói:
chắc em đổi lại thời gian là 2 giờ sáng 30/4 mới đi vì đi buổi sáng mới thấy đường biển còn đi đêm qua biển chẳng thấy gì cả

Bác đi đêm thì các biển báo có phản quang mà bác!Kinh nghiệm của mình là bác đi đêm thì ngày trước bác phải ngủ đủ giấc,nhất là khoảng thời gian 5h sáng,buồn ngủ kinh!:)

Hạng F
11/1/10
6.130
60.408
113
Love Car nói:

em đã nói bác rồi, 3h sáng hoặc 3h chiều là giờ đẹp

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
cpkhanhhung nói:
Love Car nói:

em đã nói bác rồi, 3h sáng hoặc 3h chiều là giờ đẹp

3 h bác đi cũng oke đó, có điều bác nhớ ngủ sớm nhé, và làm 1 ly cà phê đậm trước khi khởi hành nhé, have a good trip