Thảo Luận Chung Đường đi SG-NT

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
đêm 29/4 này em đi Nha Trang nhưng em chưa đi lên NT lần nào nên cũng chưa rõ đường lắm.Hình như chạy theo thẳng QL1 rồi theo các bản chỉ dẫn đi tiếp đúng không bác.Nhưng hiện nay trên đoạn đường này thì có chỗ nào xấu:ổ gà,ổ voi,có bắn tốc độ vào ban đêm không và tốc độ quy định là bao nhiu.Mong các bác chỉ giáo.Xe em là sedan nên cần nhưng đoạn đường dễ đi hơn.Thank

Hạng F
11/1/10
6.130
60.408
113
Love Car nói:
đêm 29/4 này em đi Nha Trang nhưng em chưa đi lên NT lần nào nên cũng chưa rõ đường lắm.Hình như chạy theo thẳng QL1 rồi theo các bản chỉ dẫn đi tiếp đúng không bác.Nhưng hiện nay trên đoạn đường này thì có chỗ nào xấu:ổ gà,ổ voi,có bắn tốc độ vào ban đêm không và tốc độ quy định là bao nhiu.Mong các bác chỉ giáo.Xe em là sedan nên cần nhưng đoạn đường dễ đi hơn.Thank
E vừa mới đi NT về hôm qua, ko bị bắn phát nào. Về các câu hỏi của bác thì E xin được trả lời theo hiểu biết mọn của mình (mới đi 1 lần):
1. Đường: Ko thể tốt hơn, nhất là nếu vào đoạn sân bay Cam Ranh - Nha Trang, đường rộng, view good, có thể đạt 140km/h. Nhớ đừng quên đường rẽ vào sân bay nhé, vào cổng Mỹ Ca.
2. Bắn tốc độ ban đêm: hôm 19/04 em chạy vào SG ban đêm, e vượt tốc độ nhiều lần nhưng ko thấy xxx. Các xe khác chạy cũng rất ko đàng hoàng, vượt phải liên tục. Chỉ đến gần 4h sáng vào đến khu Giầu Dây thì mới thấy bóng các anh, lúc đó mọi ng đều chấp hành. Bác nhớ lưu ý 1 số đạon có cọc nhựa trên dãi phân cách, rất khó quan sát vào ban đêm ===> dễ phang.
3. Tốc độ qui định: theo biển báo, để ý khi vào Ninh Thuận, nhiều lúc đường rất vắng nhưng lại hạn chế tốc độ. Cũng nên lưu ý trường hợp chờ mãi chẳng thấy biển báo hết hạn chế tốc độ, hoặc biển này xuất hiện sau biển báo hết đô thị 1 quảng, trong khoảng cách giữa 2 biển này thì hên xui. Lúc ra em đi ban ngày, thấy mọi người rất chấp hành biển báo hạn chế tốc độ, tuy nhiên đến khu vực cho phép 80km/h thì mọi người chạy đến >100km/h, lại hên xui.
Thông tin của em cho bác chỉ được như vậy.

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Bác chủ thớt cứ theo bảng tốc độ mà chạy,bạn mình mới bị bắn khoảng 10 ngày trước lúc gần tới NT,bị bắn vào ban đêm 100/80:(.

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
phongcar nói:
Bác chủ thớt cứ theo bảng tốc độ mà chạy,bạn mình mới bị bắn khoảng 10 ngày trước lúc gần tới NT,bị bắn vào ban đêm 100/80:(.

e đồng ý với bác, bác chủ thớt cứ chạy theo đúng quy định (80km ngoại thị, 50km nội thị) thì thời gian đến NT cũng mất 8 tiếng thôi, chạy nhanh mà bị tuýt thì cũng tốn = thời gian + money nữa..., chú ý đoạn Ninh Thuận có mấy đoạn chỉ cho tốc độ tối đa 40km/h, vì khu vực này đường cong và hẹp, lại nhiều đường ngang nữa nên cẩn thận vẫn hơn bác à. Khi qua thị xã Cam Ranh khoảng 10km, có 1 ngã 3 đèn xanh đèn đỏ - ngã ba Mỹ Ca, bác rẽ phải vào, đi khoảng 2-3km, qua cầu thì bác rẽ trái nhé vào sân bay Cam Ranh (bác mà đi thẳng là mấy chú bộ đội cho ăn đạn chì đó, Vùng 4 Hải quân mà,hihihihi, còn lại thì bác cứ theo QL1 và hướng dẫn mà đi, cần để ý mấy đường tránh TP Phan Thiết và Phan Rang nhé chúc bác đi an toàn và vui vẻ nhé (nếu bác có GPS thì tuyệt cú mèo)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
2/4/10
89
0
8
blackspider nói:
phongcar nói:

e đồng ý với bác, bác chủ thớt cứ chạy theo đúng quy định (80km ngoại thị, 50km nội thị) thì thời gian đến NT cũng mất 8 tiếng thôi, chạy nhanh mà bị tuýt thì cũng tốn = thời gian + money nữa..., chú ý đoạn Ninh Thuận có mấy đoạn chỉ cho tốc độ tối đa 40km/h, vì khu vực này đường cong và hẹp, lại nhiều đường ngang nữa nên cẩn thận vẫn hơn bác à. Khi qua thị xã Cam Ranh khoảng 10km, có 1 ngã 3 đèn xanh đèn đỏ - ngã ba Mỹ Ca, bác rẽ phải vào, đi khoảng 2-3km, qua cầu thì bác rẽ trái nhé vào sân bay Cam Ranh (bác mà đi thẳng là mấy chú bộ đội cho ăn đạn chì đó, Vùng 4 Hải quân mà,hihihihi, còn lại thì bác cứ theo QL1 và hướng dẫn mà đi, cần để ý mấy đường tránh TP Phan Thiết và Phan Rang nhé chúc bác đi an toàn và vui vẻ nhé (nếu bác có GPS thì tuyệt cú mèo)
Đường đi SG-NT

Bác chủ thớt mới đi lần đầu thì nên theo ql1 là an toàn nhất. chứ đoạn đường từ ql1 vào sân bay cam ranh nhỏ như đường hẻm,khó thấy mà còn xa hơn 12km nữa. nếu bác chủ thớt muốn đi đường ven biển từ nha trang đến sân bay cam ranh để xem nó đẹp như thế nào thì bác nên tới nha trang rồi hỏi đường đi bãi dài vừa tắm biển vừa ăn hải sản lun. em mới đi về hôm chủ nhật. đoạn đó có mấy chỗ cấm biển 60 và 40 mà theo mấy bác XNL nha trang thì xx hay canh me. tặng bác mấy tấm hình em chộp được đoạn đó.

Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />

Hạng B2
2/8/05
345
2.141
93
TP HCM
Từ Ninh Thuận - Cam Ranh có 3 lần đang cho chạy 80 thì cắm biển 40, bác lưu ý mấy chỗ đó rất hay bắn tốc độ. Từ SG đi thì điểm đầu tiên cắm biển 40 là trạm xăng gần tháp Chàm

Hạng F
11/1/10
6.130
60.408
113
thaoland nói:
blackspider nói:
phongcar nói:

Đường đi SG-NT

Bác chủ thớt mới đi lần đầu thì nên theo ql1 là an toàn nhất. chứ đoạn đường từ ql1 vào sân bay cam ranh nhỏ như đường hẻm,khó thấy mà còn xa hơn 12km nữa. nếu bác chủ thớt muốn đi đường ven biển từ nha trang đến sân bay cam ranh để xem nó đẹp như thế nào thì bác nên tới nha trang rồi hỏi đường đi bãi dài vừa tắm biển vừa ăn hải sản lun. em mới đi về hôm chủ nhật. đoạn đó có mấy chỗ cấm biển 60 và 40 mà theo mấy bác XNL nha trang thì xx hay canh me. tặng bác mấy tấm hình em chộp được đoạn đó.

Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />
Đường đi SG-NT
[/image]" border="0" />

@thaoland,
bác là sướng nhất 4rum rồi nhé: vợ cả, vợ 2, cả hai đều đẹp. Cám ơn bác lần nữa cái vụ "rãi đậu".

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
thaoland nói:
blackspider nói:
phongcar nói:

-Tôi nghĩ là ngã rẽ phải này không quá khó thấy đâu, có một vài điểm nhận biết sau: đây là ngã rẽ có đèn xanh đèn đỏ đầu tiên sau khi hết thị xã Cam Ranh, có một trạm bưu điện bự xự ngay ngã rẽ, đường vô cũng không quá nhỏ (chắc cũng 14m tính cả lề đất hai bên), thêm một dấu hiệu nữa để xác định là không bị lạc: sau khi rẽ vào khỏang 200m bên tay trái đường có tấm bảng ciment ghi Cư Xá Cam Ranh gì gì đó (bảng từ trước 1975 nên rớt. mẻ vài chữ). Ngã rẽ trái sau cầu Long Hồ, thì quá dễ thấy vì nằm ngay sau cầu.
-Chắc bạn mình lầm, ngã này gần hơn chứ không xa hơn QL1 và hình như là đến 16 hay 18Km lận đó. Hơn nữa, đường vắng, không có cư dân ven đường nên an tòan hơn nhiều ngòai chuyện là rất đẹp, chạy đã ra!

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
bác cho em hỏi đi tới Nha Trang khúc nào thì hỏi đường bãi biển dài vậy vì em sợ chạy quá lố.Rẽ vào đường đó chạy thì có xa hơn không